Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขา cpu งอมีวิธีแก้ไขยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขา cpu งอมีวิธีแก้ไขยังไงครับ

ขา cpu เอียงเอนไปเอนมา หลายแถวทีเดียว

พยายามดัดอยู่ ไม่ตรงสักที กลัวมันหักด้วย

แต่ละขาก็อยู่ชิดกันเหลือเกิน เอาใส่ socket ก็งออีก

ใครมีวิธีมั่งครับ

เท่าที่ผมเคยทำทั้ง S.478, 462, 754, ฯลฯ ผมใช้มีดคัตเตอร์ปลายแหลม ตั้งลงไปที่พริ๊นด้านล่างเบาๆแล้วใช้ด้านข้างของมีด(ไม่ใช่สันมีดนะ) ดันปลายขาของซีพียูให้ตรงครับ แต่ต้องใช้ความระมัดระวังมากพอสมควรบวกกับต้องใจเย็นๆด้วย อย่าใจร้อนครับ

Comment

ผมใช้เข็มที่มากับชุดเติมหมึกดัดเอาครับ ค่อยๆดัดทีละนิดๆนะ อย่าแรงมาก ถ้าขาไหนแข็งมากๆ เอาไดร์เป่าผมเป่าให้ร้อนๆหน่อยค่อยดัดก็ได้

Comment

ดีนะ C2Dไม่มีขาโผล่

Comment

Originally posted by noAng View Post
          ดีนะ C2Dไม่มีขาโผล่
          เห็นด้วย ไม่งั้น ยุ่ง

Comment

ใช้พวกการ์ดหรือบัตรเอทีเอ็มครับ
            แต่ผมเคยดัดโดยใช้นิ้วมาแล้วครับ ผลที่จะได้จากการใช้นิ้วมือ คือ ขาข้างๆจะงอตาม

Comment

สงสัยครับแล้วถ้าอยู่ในประกันนี้เราสามารถเอาไปเคลมได้มั้ยครับ

หรือทางร้านจะคิดว่าความผิดพลาดของเราเอง

Comment

Working...
              X