Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันมาอีกแล้ว Alone in the Dark ฝันร้ายในเงามืดครั้งยิ่งใหญ่(เมื่อเห็นสเปกเครื่อง)หุๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันมาอีกแล้ว Alone in the Dark ฝันร้ายในเงามืดครั้งยิ่งใหญ่(เมื่อเห็นสเปกเครื่อง)หุๆ

Alone in the Dark

ออกมาอีกแล้ว กับเกมที่ไม่ควรเล่นในที่มืดทั้งในเกมและนอกเกมอ่ะนะ ภาคนี้เน้นระบบฟิสิกส์ที่สมจิง ทุกอย่างในเกมถูกอย่างในเกมทำออกมาอย่างมีเหตุมีผล (มีภูตผีปิศาจนี้เค้าเรียกมีเหตุมีผลไหมเนี้ย...กำ) หลังจากตัวเอกเข้าไปคฤหาส์พิศวงค์ในภาคที่แล้ว คงจำกันได้ดีในเครื่องเพลย์1และคอม มาภาคนี้เล่นกันที่กลางเมือง นิวยอกค์เลย สงสัยเห็นจีทีเอทำแล้วขายได้รึเปล่า เลยเอามั้งง่ะ ทุกอย่างจำลองเมืองนิวยอกค์มาตามสถานที่สำคัญต่างๆ เน้น ที่centel park
    ซึ่งเปนสวนสาธารณะของชาวเมืองเค้าอ่ะ ของเราก้อสวนลุมไง ส่วนเนื้อเรื่องหลักคือ ตัวเอกตื่นมาไม่รู้เรื่องอะไร จู่ๆเมืองก้อตกอยู่ในความมืดมิดแล้วเกิดแผ่นดินไหวครั้งใหญ่ขึ้น ปิศาจต่างโผล่มาเยี่ยมเยือนชาวโลกด้วยความเปนมิตรแถมกินเราเปนอาหารไม่พอเข้าสิงเราบ้าง วางไข่ใส่เราบ้าง.....สยองจัง ตัวเอกต้องเอาตัวรอดจากเมืองถล่ม หนีออกไป แต่นั้นดันไม่ใช่นิสัยอีตาพระเอกนี่ดิ พวกเราเลยต้องมานั้งลุ้นตัวโก้งกันซะ.. เมื่อรู้ว่าต้นเหตุมาจาก สวนcentel park มีความลับดำมืดอยู่ พระเอกก้อต้องโชวเหนือลุยเดี่ยวไปฆ่าปิศาจนับแสน เก่งกันจิงๆ เราลองมาดูกราฟฟิกกัน

เปนไงคับเน้นเอาตัวรอดแต่ดันวิ่งเข้าไปปราบปิศาจไม่เข้าใจคอนเซ็บพี่แกจิงๆ ระบบไฟภาคนี้เน้นมากๆ ไฟจะไหม้ทุกอย่างในเกมรวมเราด้วยอ่ะ... มีการเหวี่ยงตัว โรยตัวโดยใช้เชือกอ่ะ ส่วนการรักษาตัวก้อสดๆคับเห็นแผลแล้ว....จะเปนลม ทำเหมือนมาก ต้องทายาเอง เย็บแผลเอง ไม่มียาก้อใช้ลิ้นเลียแผลไปก่อน555+

โดยรวมเค้าเน้นแสง สี เสียง คับ เปนอีกเกมที่ขึ้นว่าเกมชั้นสูงมาก ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องใช้การ์ดค่ายไหนจะได้สีสวย แสงเนียนบ้าง ช่วยออกความคิดกันหน่อยนะคับ ส่วน cpu นั้นเค้าบอกว่าถ้าได 4 หัว+vistaแล้วล่ะก้อจะได้เห้นมิตินึงของโลกในจอคอมเลยล่ะคับ สงสัยต้องใช้ระบบฟิสิกส์เยอะชัวร์
    ปล.เม้นส์เยอะๆนะจะเอาเกมส์ใหม่มาให้ช้ำใจ..เอ๊ย ชื่นใจอีก ที่ลงภาพเยอะคงไม่ว่าไรนะคับ เห็นบอดร์นี้ไม่ค่อยมีภาพสวยๆไว้ดูเลย

เฮ้อ -*- เจอเกม กินเครื่อง อีก แล้ว แต่น่า เล่น อะ

เราจาใหวป่าวเนีย

Comment

คงต้องปรับแบบกลางหมดดิ ภาพที่เอามาโชว์น่ะปรับแค่ 2aa เท่านั้น ถ้าปรับมากกว่านี้คงเป็นหนังไปแล้ว

Comment

รอคอย

Comment

อย่างนี้ต้อง amdสี่หัว กะการ์ดจอเเดง อิอิ น่าจะนะ
          ถ้าอินเทลคงไม่มีเงินซื้อหละ เอาประหยัดเเต่เเรงดีกว่าไป
          เเต่ผมใช้อินเทล กะการ์ดจอเเดงอะ

Comment

คงกินเครื่อหงหนักแน่ๆ - w -'

แต่รู้สึกจะเปลี่ยนแนวเกมไปน่ะ เมื่อก่อนเป็นแนวลึกลับนิ ภาคนี้ดันบู๊ไล่ฆ่าผีเหรอ - w -

Comment

อยากเล่นอะครับ
              Spec ออกมายังครับ

Comment

มีคัยรู้เนื้อเรื่องภาคที่แล้วบ้าง ขอถึงตอนจบด้วยนะ

Comment

ออกแผ่นยังอ่ะคับ

Comment

อีกปี2ปีค่อยเล่น

Comment

..

Originally posted by legendofsud View Post
                      อีกปี2ปีค่อยเล่น

Comment

ลองดูไตเติ้ลแล้วจะติดใจ ขายบ้านอัพคอมชัวร์

Comment

มันลง Console ไม่ใช้เหรอ รึมีโครงการจะลงPCด้วย ถ้าลงก็ดีเหมือนกันอิอิ
                          ส่วนกราฟฟิกผมว่ามันก็อยู่ในเกณต์ปรกติของเกมส์กราฟฟิกดีๆ ผมว่าไม่กินเท่าCrysisหลอก เกมส์แนวนี่มันเน้นฉากมืดๆ และฉากส่วนใหญ่ น่าจะแคบๆ

Comment

ลงคอม100เปอร์เซ็น คับไม่ได้โม้ เห็นว่าเนื้อเรื่องยาวคับ เล่นกันนานแน่คับ

Comment

ลงคอม 10000% ครับ รอเล่น +กับอัพคอมรอได้เลยยยยยยย

Comment

Working...
                              X