overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: MSI Wind จะมาเมืองไทยมั๊ยครับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

Default MSI Wind จะมาเมืองไทยมั๊ยครับ

ใครที่ไม่คุ้นหู มันคือไอ้จิ๋วไซส์เดียวกับ eeePC แต่หัวใจเป็น Atom จ๊ะ รายละเอียดเชิิญหากันเอง หาไม่ยากแล้ว

eeePC ตัวใหม่ขึ้นฝั่งประเทศไทยสักพักแล้ว Wind ล่ะครับ มีกำหนดการรึยัง

ไม่ตอบใน 15 วัน ผมจะจับ eeePC มาไม่รีรอ^^

OverclockZone Member

เข้ามาเมื่อไหร่ครับ

ไม่งั้นจะหันไปจับ EEE PC ตัวใหม่แล้วเหมือนกัน

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

เอาใจช่วย มาไวๆเน้ออ เสียลูกค้าหมดดด

OverclockZone Member Skywalker-'s Avatar
    ▂ ▃ ▅ ▆ ▇ Thailand : Signal Strength

สวยดีครับ น่าจะเป็นคู่แข่งกับ EEE PC ได้ไม่ยาก

OverclockZone Member heatie's Avatar

เปิดตัวที่ใต้หวันเรียบร้อย

ปล. 2 วันแล้วนะจ๊ะ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

Quote Originally Posted by heatie View Post

เปิดตัวที่ใต้หวันเรียบร้อย

ปล. 2 วันแล้วนะจ๊ะ

สวยยยยย

OverclockZone Member maesalong's Avatar

ผมว่า น่าจะเข้ามาต้นเดือนหน้านะครับ (เพราะที่ไต้หวันได้เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ว)
    ที่เหลือก็แค่ การคุยกันเรื่องการทำตลาดWIND NB ระหว่าง MSI กับ บริษัท ESYS (Distributor in Thailand)
    ผมว่าลองโทรไปถามที่ Esys ก่อนดีกว่านะครับ เบอร์นี้เลยครับ ... 02-632-8328 ต่อ 521 หรือ ทางอีเมล์ที่ product@itmeeidea.com

รายละเอียด MSI WIND NB http://www.itmeeidea.com/index.php?k...P11P34P393P394 จากเว็บ ITMEEIDEA ครับ..

จะรอชมราคาครับ

ปล. ผมแว่วมาว่า ช่วงเดียวกัน eeePC เวอร์ชั่นจอสัมผัส 8.9" และใช้ Atom จะโผล่มาเหมือนกัน(ไม่นับว่า เขามี multitouch มาตั้งแต่รุ่น 900 แล้ว) ทำงานกันหนักหน่อยนะครับ การตลาด^^

รอเหมือนกัน ถ้าไม่เข้าคงฝากเพื่อนที่อเมริกาหิ้วมาแล้วล่ะ

แต่ web ที่คุณ maesalong ให้มา ทำไมมันบอกว่ามันให้ 2 cells เองอ่ะ???

msi wind official spec เค้าบอกว่า xp version จะได้แบต 6 cells (ใช้ได้ 5.5 ชั่วโมง)
    รุ่น linux จะได้แบต 3 cells ครับ

FYI
    ที่อเมริกาเค้าบอกจะขายวันที่ 16 มิถุนา
    ส่วน web ที่ขายๆกันที่เมืองนอกบอกว่าจะขายวันที่ 28 มิถุนา ครับ

รอๆๆ

OverclockZone Member maesalong's Avatar

กำหนดการขาย แต่และประเทศไม่เหมือนกันคร๊าบ ได้ข่าวว่า ATOM ขนาดตลาด คงต้องลุ้นกำหนดการเข้ามาจำหน่ายในเมืองไทยอย่างใกล้ชิด แต่ที่แน่ๆ เจ้า WIND NB ของ MSI ได้รับความสนใจมากในงาน Computex Taipei 2008 ที่ำกำลังจัดแสดงอยู่ที่ประเทศไต้หวัน ในขณะนี้ (มาแรงจริงๆ )

นี่คือสเปคอย่างเป็นทางการของ MSI Wind NB (รุ่น U100 > คลิ๊ก )

ครับผม

เข้าใจว่าการตลาดแต่ละประเทศไม่เหมือนกันครับ
    แต่วันนี้ดู web ของ esys ที่ คุณ maesalong ให้มา ก็มีลุ้นแฮะ http://www.itmeeidea.com/index.php?k...P11P34P393P394
    เพราะเหมือนว่ามันจะมาแน่ๆแฮะ เมื่อวันก่อนยังไม่มีเขียนราคาเหมือนวันนี้เลย

แต่ในนั้นเห็นมี แค่ linux อ่ะ อยากได้ windows
    จริงๆจะเอาแค่ bt, ram onboard 1 GB, จอ 10 นิ้ว (จอ 8.9 ไม่ต้องเอาเข้ามานะ น่าเกลียดชะมัด) แล้วก็แบต 6 cells ก็พอ

MSI-Technician MSI-U's Avatar

แว่วๆมาว่าจะเปิดตัวในงานคอมมาร์ทด้วยนะครับเดียวต้องรอดู

OverclockZone Member gozila's Avatar

ไปสัมผัสมาแล้วที่งานคอมมารท์ แต่ถ้าซื้อต้องจ่ายมัดจำก่อน เครื่องมาสิงหา

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

แหล่ม....เยยยยยยยย

OverclockZone Member takaong's Avatar
    นนทบุรี-จตุจักร

เครื่อง lot แรกมากลางเดือน ก.ค. นี้ครับ ต้องจองภายในงาน commart วันแรก

ผมกลับมาตัดสินใจที่บ้านวันนึงก่อน พอวันที่2 ตัดสินใจจะจอง พนง.บอกว่า lot แรกเต็มแล้ว อีก lot นึงต้องรอเครื่องได้เดือนส.ค.ไปเลย

ก็เลยไม่เอาแล้วครับ...จบ

รุ่น lot แรกนี้เป็นแบต 3 เซลล์ ครับ

MSI-Technician MSI-U's Avatar

ไม่แน่ล๊อตหลังอาจจะมีไรดีๆก็ได้ครับ

นั่งรอ นอนรอแล้วล่ะ (รอแบบเซ็งๆ)
    ปัญหาเยอะจัง ทั้งเรื่องไฟไหม้ที่โรงงานผลิตแบตที่เกาหลี + cpu atom ผลิตไม่ทัน

ขอให้ lot หลังมาด้วยแบต 6 cell ด้วยเถอะ~~~~~

อยากได้ อยากได้

ราคาจองในงาน Commart X Gen รู้สึกจะเป็น 14900 บาท ครับ......

Cheer BATTERY 6 CELL ด้วยคน...........

OverclockZone Member grizzly's Avatar

เพื่อนผมที่ทำงานที่ esys เค้าบอกว่า ของlot แรกจะมาประมาณ30กว่าเครื่องเองอะ batterry 3 cell

มันพึ่งเรื่ม line การผลิตอะ แล้วก็ต้องกระจายไปทั่วโลกอีก -*-

รอ lot หลังๆละกัน หุหุ อยากได้เหมือนกัน สเป็คและน้ำหนัก โอเคเลย

ส่วน แบต6 cell คงไม่มีมั้งคับ เห็นเค้าบอกว่า ทาง msi ไม่ผลิต

ส่วนถ้าจองตอนนี้ของจะได้ราวๆ เดือนกันยา ครับ
    Last edited by grizzly; 28 Jun 2008 at 18:18:37.

Default ถามต่อเลยนะครับ

Quote Originally Posted by grizzly View Post
    เพื่อนผมที่ทำงานที่ esys เค้าบอกว่า ของlot แรกจะมาประมาณ30กว่าเครื่องเองอะ batterry 3 cell

มันพึ่งเรื่ม line การผลิตอะ แล้วก็ต้องกระจายไปทั่วโลกอีก -*-

รอ lot หลังๆละกัน หุหุ อยากได้เหมือนกัน สเป็คและน้ำหนัก โอเคเลย

ส่วน แบต6 cell คงไม่มีมั้งคับ เห็นเค้าบอกว่า ทาง msi ไม่ผลิต

ส่วนถ้าจองตอนนี้ของจะได้ราวๆ เดือนกันยา ครับ
    แล้วทราบหรือป่าวครับว่า lot แรก 30 เครื่องที่ว่านี้มาถึงยังครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks