Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่ายEA gameหนุนค่ายเขียว ปล่อยRed Alert 3หยามค่ายแดง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่ายEA gameหนุนค่ายเขียว ปล่อยRed Alert 3หยามค่ายแดง

Command & Conquer: Red Alert 3
    มาแล้วตัวเดโมที่ปล่อยให้โหลดกัน หลังจากตามฆ่าไอ้หัวโล้นkanesกันไปแล้ว มาที่นี้มาสู้กับชาวคอมมิวนิสกันบ้าง ที่ขึ้นหัวกระทู้แบบนี้มีสาเหตุคับ อ่านได้ข้างล่าง

ภาคนี่มี3ฝั่ง 1.Allies 2.Soviets และ3.The Empire of the Rising Sun เปนญี่ปุ่นที่ยึดเอเชียในช่วงสงครามโลกคือ จะเปนจ้าวเทคโลยีไฮเทคมากในเกม บอกคำเดียวงานนี้มีเฮ ส่วนผู้ร้ายหลักก็คือโซเวียเหมือนเดิมอ่ะนะ เรื่องระบบที่เพิ่มมาคืออัพเกรดสิ่งของที่เราสร้างได้ทุกสิ่งโดยใช้ค่าประสบการที่มันต่อสู้ได้ เช่นให้มันถือปืนไฟ พออัพเกด ก็เปลี่ยนเปนถือปืนระเบิด อะไรประมาณนี้อ่ะ ระบบเน้น A.I. ที่สมจิง ไม่ปล่อยให้คุณได้หายใจหายคอหรอกครับ ตลบหน้า ตลบหลักแน่นอน ยูนิตแต่ละอันมีด้านอ่อนด้านแข็ง รับรองเลยว่าต้องทำความเข้านานแน่ๆ

แล้วปัญหาก็เกิดคับ เมื่อEA ประกาศตูมออกมาว่าเกมนี้ได้รวมมือพัฒนากราฟฟิกกับ NVIDIA ค่ายเขียวคับ แถมบอกอีกว่า การร่วมมือครั้งนี้เป็นประสบการณ์ที่ดีมาก และคาดหวังว่าจะมีครั้งต่อไป เผยว่า การจะดึงประสิทธิภาพเกมออกมาได้ดีนั้นควรจะใช้ชิพเซตที่รองรับ และ เราแนะว่าการเขียนเกมนี้ใช้ระบบ แชรเดอร์ที่ทาง ชิพเซตNVIDIA มีอยู่แล้ว ฉะนั้น การจะรีดศักยภาพเกมออกมาได้นั้นต้องใช้การ์ดจอที่เหมาะสม โปรโมตขนาดนี้ไม่รวมบริษัทกันเลยล่ะ แต่ค่ายแดงไม่ต้องห่วง เกมนี้สามารถเล่นได้เหมือนเดิม แต่ว่าจะรีดศักยภาพได้สูงเหมือนค่ายเขียวรึเปล่า ก้อไม่รู้ง่ะ แต่ไอ้แชร์เดอร์ที่เค้าว่าคืออะไรผมก้อไม่เข้าจัยแหะ แต่ที่รู้ๆ NVIDIA จ่ายเงินไปเยอะเหมือนกันเพื่อได้ร่วมพัฒนาเกมนี้ สรุปก้อต้องรอง เดโมมีให้โหลดแล้ว แต่เสียตังค์ หลายร้อยเหมือนกัน ใครมีเงินลองดูได้ เห็นว่ามีแค่ด่านเดียวด้วย แลกกับหลายร้อยไม่คุ้มอ่ะ รอ5 สิงหาดีกว่า จะได้เห็นกันจะๆๆ
    ลง 3 เครื่องเลย เพลย์3 เอ็กซ์ 360

ไม่มีเกมส์ไหนทำให้ผมเปลี่ยนใจจากค่ายแดงได้แน่นอนครับ

Comment

เยี่ยม

Comment

Originally posted by champ_lfc View Post
        ไม่มีเกมส์ไหนทำให้ผมเปลี่ยนใจจากค่ายแดงได้แน่นอนครับ
        สู้ๆครับหัวอกเดียวกัน

Comment

ถึงอย่างไรผมก็ใช้ค่ายแดงอยู่ดี

Comment

ก้อค่ายเขียวเขาเงินถึงนิคับ แล้วที่ว่าแชรเดอร์นั้นมันคืออะไรคับที่ EA ว่าการ์ดค่ายเขียวมี แต่แดงไม่มีนิ มันทำให้ค่ายแดงด่อยกว่าตรงไหนคับ ไม่เข้าจัยง่ะ ผมก่อมคอมสองเครื่องอ่ะ มีทั้งเขียว8800 ทั้งแดง3570เลยไม่เห็นค่อยต่างกันนิคับ
            แต่เล่นไอ้ไครซิสนี้ 8800 กินขาด ลื่นปรื่ด แต่มันของEA ไม่ใช่นิ คงลำเอียงแน่นเลยมั้ง

Comment

ก้อค่ายเขียวเขาเงินถึงนิคับ แล้วที่ว่าแชรเดอร์นั้นมันคืออะไรคับที่ EA ว่าการ์ดค่ายเขียวมี แต่แดงไม่มีนิ มันทำให้ค่ายแดงด่อยกว่าตรงไหนคับ ไม่เข้าจัยง่ะ ผมก่อมีคอมสองเครื่องอ่ะ มีทั้งเขียว8800 ทั้งแดง3570เลยไม่เห็นค่อยต่างกันนิคับ
              แต่เล่นไอ้ไครซิสนี้ 8800 กินขาด ลื่นปรื่ด แต่มันของEA ไม่ใช่นิ คงลำเอียงแน่นเลยมั้ง

Comment

อย่าลืมพัฒนาตัวโกงเกมส์ออกมาคอยไว้กันนะ

Comment

ถ้าเกิดออกมาแล้วค่ายแดงดีกว่า สงสัยมีการใส่ code มากันท่าแน่ๆ แบบที่ถอน DX10.1 ออก เหอๆ

Comment

เอาเข้าจริงๆก็สู้atiไม่ได้อยู่ดี สีสดดีจริงๆ..!!

Comment

แล้วไอ้ แชรเดอร์ที่ว่ามันสำคัญไหมอยากรู้จิงๆง่ะ

นี่ละชีวิต

Comment

Shader มันก็มีทั้งสองค่ายนั่นหล่ะ

ออนบอร์ด ไหม่ๆ ยังมีเลยครับ

Comment

โทดทีคับ แต่งานนี้ค่ายแดง คงต้องหาเกมมาโชว์ DX10.1 ซะที เห็นโปรโมตนานแล้วไม่มีเกมออกมารองรับสักที แล้วจะโชว์เหนือได้ไงเนี้ย ค่ายเขียวได้พันธมิตรเปนหลายค่ายเกมยักษ์ใหญ่ด้วย เห็นว่าจะไปร่วมมือกับค่ายไฟนอลทำเกม อาพีจี ใหม่ป้อนคอมนิ เปนแค่ข่าววงในนะคับยังไม่ชัวร์

Comment

C&C ความสนุกมันอยู่ที่ภาพอย่างเดียวหรือ มันสนุกตรงได้วางแผนต่างหาก
                            EA เข้าใจอะไรผิดไปหรือเปล่า เกมแบบนี้มันต้องการสมจริงขนาดนั้นเลยหรือ ถ้าเนื้อเรื่องห่วยวิธีการเล่นเน่า ยอดขายเดี๋ยวก็ตกแบบ Crysis จุดสำคัญของเกมมันไม่ได้อยุ่ดีภาพสวยอลังการเกมแนวนี้น่ะ
                            ขนาด DotA ไม่กินการืดเยอะแต่คนก็ยังเล่นเพราะความสนุกในตัวเกม
                            EA งี่เง่าสุดๆหลังๆมาเนี่ย

Comment

ว่างั้นแหละคับ แต่อาจเพราะอำนาจเงินรึเปล่า คงต้องถามบอร์ดผู้บริหารอีเอ ดูคับ แต่ว่ามันอาจแค่เปนค่าโฆษณาที่ nvidia ยอมลงทุนด้วยมั้งคับ ศักยภาพการ์ดมันก้อพอๆกันนั้นแหละคับ......แต่ศักยภาพด้านเงินน่ะมันต่างกันดิคับ เฮอๆ
                              ปล.ไม่รู้เพราะการ์ดขายดี รึเกิดมารวย ค่าย NVIDIA เปนอีกค่ายที่เงินหมุนเวียนเข้าดี อันดับต้นๆแน่ น่าจะเห็นใจคอเกมลดราคาการ์ดเทพลงซะครึ่งราคาหน่อยดินะ

Comment

Working...
                              X