overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ช่วยแนะนำทีครับผม ว่าจะอัพเกรดคอมสักหน่อย

OverclockZone Member miixer's Avatar

Default ช่วยแนะนำทีครับผม ว่าจะอัพเกรดคอมสักหน่อย

พอดีเครื่องเดิมใช้มาสี่ปีละ น่าจะเปลียนได้แล้วอ่ะครับ

เครื่องเก่าเป็น

P4 2.4a s478
    ASUS P4V8X
    Ram : Rambo 256/400
    kingston 256/400
    NPC 1024/400
    VGA : XFX GF7600gs
    PSU : DTECH 450w

ตอนนี้มีงบกับตัวประมาณ 11500 บาทครับ ต้องการซื้อแค่
    CPU,MB,RAM,VGA หรือ PSU(ถ้าจำเป็นครับ แต่เอาไว้คิดทีหลัง ดูการ์ดจออีกที)

กะว่าจะเอาชุดเก่าข้างบนไปปล่อยที่ห้อง IT market ด้วย ไม่รู้ว่าจะได้เท่าไหร่ ถ้ามีใครแนะนำได้จะเป็นพระคุณมากเลยครับ

เอาเป็นว่าจัดชุดจากงบ 11500+(ราคาชุดเก่าที่จะขายไป) จะออกมาเป็นอย่างไรมั่งครับ

เน้น เล่นเกม ดูหนัง เว็บ มีโปรแกรมมิ่งมั่ง

รบกวนช่วยจัดให้ทีนะคร๊าบบบ ได้ทั้งสอง ค่ายเลยครับ INTEL, AMD

ขอบพระคุณช่วงหน้ามากๆครับ

OverclockZone Member safe's Avatar

เอาแบบไม่รวมของเก่าก่อนละกัน งบไม่เยอะAMDคุ้มกว่า
    cpu 4600+ ATHLON X2 2360
    mb ASROCK (Vga) ALIVENF6P-VSTA 1550
    ram ddr2 1Gb*2 1200เลือกยี่ห้อถูกๆดูที่เป็นประกันศูนย์
    vga 9600GT 5300
    psu Delux 500w 950

OverclockZone Member miixer's Avatar

ขอบคุณมากครับผม น่าสนใจมากเลยทีเดียวชุดนี้

แล้วถ้าการ์ดจอของอีกค่ายนี่ น่าจะเป็นตัวดีไหนครับ

ตอนนี้ไปเจอการ์ดจออีกตัวที่น่าสนมาอ่ะครับ

Gigabyte HD3870 DDR3 512MB ราคา 5350 บาท ^o^""

OverclockZone Member safe's Avatar

คือความแรงมันพอๆกันแหละครับ เล่นตัวไหนก็ได้ แสงและเงามันจะไปคนละแบบกันครับถ้าของค่ายเขียวจะออกมืด ถ้าของค่ายแดงจะออกสว่าง แต่ของค่ายแดงนั้นยังมีปัญหาไดรเวอร์อยู่นิดนึงครับ

Quote Originally Posted by safe View Post
    คือความแรงมันพอๆกันแหละครับ เล่นตัวไหนก็ได้ แสงและเงามันจะไปคนละแบบกันครับถ้าของค่ายเขียวจะออกมืด ถ้าของค่ายแดงจะออกสว่าง แต่ของค่ายแดงนั้นยังมีปัญหาไดรเวอร์อยู่นิดนึงครับ
    เอท่านครับ สลับกันหรือป่าวครับ น่าจะ แดงมืด เขียวสว่าง อิอิ แต่ในใจชอบค่ายแดงกั๊บ ขอบคุณมากๆที่มาแนะนำ

เอ้อ แล้วก็กะว่าจะลอง oc ดูสักหน่อย เจ้า LIVENF6P-VSTA เนี่ยจะพอดัน 4600+ ได้เท่าไหร่เหรอครับ คุ้นๆเหมือนพี่วิกร เคยทำไว้อยู่สงสัยต้องไปดูสักหน่อย

แล้วก็อีกอย่าง LIVENF6P-VSTA นี่มันมี slot แรมกี่ slot อ่ะครับ ดูในรูปเหมือนจะแค่สอง แบบนี้ก็ต้องหาแรม มา 2GB สองตัวมาใส่จิครับ เพราะในใจกะว่าจะใช้ 4GB อยากเล่นวิสต้า

ท่านว่าผมจะเอาเงินที่ได้จากขายคอมชุดเก่า(น่าจะได้สักสามสี่พัน) มาเอาบอร์ดเป็น abit ax78 ดีป่ะครับ แล้วก็ เอา HDD มาอีกสัก 500 GB(เ็ห็นของ WD อยุ่ที่ 2800)

แล้วววววว (อีกแระ - -*) เมื่อไหร่ ตระกูล HD4000 series มานจะมาครับนี่ สนๆรุ่น 4670 อยู่ ไม่รู้มานจะแรงเท่า 3870 ไหม ได้ข่าวว่ารุ่นกลางมาประมาณกลางเดือน มิ.ย.

^ ^"~

OverclockZone Member บิว's Avatar

เวิร์ค ผมก็จะไปซื้อแล้วพรุ่งนี้

ประมาณนี้แหละครับ

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

เเดงสว่างนะครับ ผมเคยเห็นมาเเล้วเขียวนี่ออกมืดๆ ตอนเล่นครายซิสเหมือนทองฟ้าฝนกำลังจะตก

Quote Originally Posted by ploynut View Post
    เเดงสว่างนะครับ ผมเคยเห็นมาเเล้วเขียวนี่ออกมืดๆ ตอนเล่นครายซิสเหมือนทองฟ้าฝนกำลังจะตก
    อ่ะจิงดิครับ เหอๆ ยังไม่ได้ลองกะไครสิส (ไม่มีปัญญาลอง)

Bookmarks

Bookmarks