overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: เมื่ลูกค้าจะเอาอิทเทล แต่คนขายดันเปนสาวกเอเอ็มดี มันเลยเป็นงี้ดิคับ

OverclockZone Member theya's Avatar

Cool เมื่ลูกค้าจะเอาอิทเทล แต่คนขายดันเปนสาวกเอเอ็มดี มันเลยเป็นงี้ดิคับ

ตัวผมเคยเปนศิษย์มาแล้วทั้งสองค่ายละคับ แต่วันเมื่อวานตั้งใจจะไปสั่งคอมประกอบที่ร้าน...........ช็อบ ต้องตัดเสียงออกคับด้วยร้านเค้าจะเจ๊ง ไปเจอเจ้าของร้านใส่แว่นเข้าให้
    ผมก้อบอกไปว่า ต้องการ cpu q9450. m/b asus p5n-d. vga asus8800gt oc. ram 2 gb bus 800 . hd 250 gb 16mb. case 500wett. dvd-rw. ทั้งหมดก้อ 26000 แค่นี้คับเออ...
    คุณแว่นสวนกลับมาทันที น้องจ๊ะ ของอินเทล เล่นเกมไม่ดีเท่า เอเอ็มดีนะน้อง ของเอเอ็มดี 4 คอร์ราคาถูกกว่า อินเทลอีก แรงพอกัน เปลี่ยนเลยน้อง
    อ้าว ก้อคืนผมอยากได้สเปกนี้มันแรงดีนะคับ
    โหย น้อง ราคาตามนี่พี่จัดเอเอ็มดีได้แรงกว่านี้อีกน้อง เอาไปเล่นเกมลื่นปรื่ดเลยน้อง
    คือผมจะเอาไปทำงานหนักๆด้วยคับ
    นั้นแหละน้องจะไปรู้อะไรพี่ใช้อินเทลแล้วไม่ขอออกความเห็นหรอกน้อง บอกแค่ว่าพี่จะไม่เล่นอีกแล้ว อินเทลเนี้ย
    กำ...แล้วพี่มีไอ้ cpu q9450 อยู่ไหมเนี้ยคับ
    พี่มี แต่พี่เตือน น้องแล้วนะ เอาแบบนี้พี่ลดให้1000 เอาเอเอ็มดี 4 คอร์ (รุ่นไหนก็ไม่รู้)ไปใช้นะน้อง
    งั้น..ผมขอดูcpu q9450หน่อยครับ
    เออ........คือ
    แล้วสาวในร้านก็เดินมาบอกว่า เฮียค่ะcpu q9450 ไม่มีค่ะ ของหมดตั้งแต่4วันก่อนแล้วค่ะ
    อ้อ...หรอ ไม่รู้จิงๆนะเนี้ย งั้นน้องเอาเอเอ็มดีนี้แหละไม่ต้องรอของให้เสียเวลา
    เออ คือว่า ผมจะเอาcpu q9450 น่ะคับไม่มีไม่เปนไร ลาล่ะคับ เปนอันว่าที่แท้ก้อไม่มีของนี้หว่า โม้เปน ชม. กลับเลยคับหมดอารมณ์ซื้อเลย
    อยากถามว่าไอ้4 คอร์เนี้ย มีคะแนนของแต่ละค่าย โชว์ไหมคับ อยากเปรียบเทียบดูคุณภาพอ่ะคับ ขอคุณคับ
    Last edited by theya; 26 May 2008 at 01:23:25.

OverclockZone Member Mirabilis's Avatar

คนมันจะขายของเนอะ

OverclockZone Member safe's Avatar

5555 เจอเทพขายของเข้าให้แล้ว คะแนนเทสอย่าไปสนใจมันมากมายเลยครับ ลองถามคนที่ใช้ดูจะดีกว่าครับและดูราคาเมนบอร์ที่จะเอามาใส่มัน เพราะเท่าที่ดูเมนบอร์ดที่ใส่อินเทลจะแพงกว่านิดๆหน่อยๆนะ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

สงสัยเหลือเยอะ เลยยัดเยียดให้ซะเลย

OverclockZone Member kingmax's Avatar

สงสัยเขาช่วยหนับหนุน AMD 555+

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

หุหุหุ

OverclockZone Member zero_za's Avatar

มีงี้ด้วย

คนขายสาวก AMD หรืออยากโล๊ะ AMD หว่า

-*-

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

คนขายสาวก AMD หรืออยากโล๊ะ AMD หว่า
    น่าคิดเเฮะ แต่ผมว่าของมันไม่มีมากกว่ามันเลยอยากให้เปลี่ยนเป้นเอเอ็มดี จาได้ขายได้ เงินตั้งสองหมื่นกว่านี่หน่า มาสั่งครั้งเดียวใครจาไม่เอาหละ อุอุ เขาก็อยากขายเหมือนกัน เเต่เสป็คที่สั่งดันไม่มีของก็เลยเบี่ยงความสนใจมาทางเอเอ็มดเพื่อที่จาได้ขาย อุอุ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

อะไรแรงกว่าไม่รู้อ่ะนะ
    แต่ถ้าเล่นขายของกันแบบนี้ คงจะน่าอุดหนุนอยู่หรอก

ก็เหมือนๆบางร้านที่แนะนำให้เราลองจัดสเป็กดูก่อนมั้ย จากนั้นก็เขียนๆๆๆๆๆๆ แล้วก็เขียน ไม่รู้จับยี่ห้ออะไรให้ก็ไม่รู้
    ประมาณว่าของที่ร้านมีอะไรค้างสต็อกอยู่บ้างก็จับมาเขียนให้หมด แต่นั้นก็เป็นสิทธิ์ของทางร้านอ่ะนะ ไม่ได้ผิดอะไรหรอก
    เพียงแต่ผู้บริโภคอย่างเราๆ ควรหาข้อมูลให้มากๆ จะได้รู้เท่าทันเขาบ้าง....

siamzone's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่/เชียงราย

555+

OverclockZone Member spirit_of_soul's Avatar

อุส่าลดให้ 1000 อิอิ

เจออย่างงี้ก็กลุ้มเหมือนกันน่ะ - w -'

OverclockZone Member pom123's Avatar

อยากโล๊ะของมากกว่าแหละ

แต่ผมเชีย q9450

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

อ่ะจัดให้

http://www.cpubenchmark.net/

ปล.โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมด้วยนะครับ

ร้านไหนหว่า ลดให้ 1 พัน ยังพอน่าสนใจน่ะ ลูกพี่ลูกน้องอยากได้สี่คอร์

OverclockZone Member zuneoh's Avatar

Quote Originally Posted by TRIPPLE-X View Post
    สงสัยเหลือเยอะ เลยยัดเยียดให้ซะเลย
    55 อันนี้ท่าทางจริง

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน แล้วก็เดินออกจากร้านเหมือนกัน

เค้าเชียร์ AMD แทบขาดใจ สุดท้ายได้ยินคำนี้ จากปาก คนขาย

''เดี๋ยวน้องเอา intel มาใช้น้องก็รู้เองว่ากระตุ๊กค้าง มันเป็นยังไง ''

ก็เลยเดินออกมา เพราะมือเรากุมตังอยู่ กลัวอะไร อิอิ *-*

ก็จะเอา intel อ๊าาา -*-

OverclockZone Member FDS's Avatar

แบบนี้ก็มีด้วยแหะ -*-

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

AMD ขายไม่ออกชัว

OverclockZone Staff Jeager's Avatar

-*-ตายและ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

ร้านแบบนี้แย่ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks