Announcement

Collapse
No announcement yet.

WIN XP ปลอม +- แท้ = ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WIN XP ปลอม +- แท้ = ?

ถามทุกท่านว่า ถ้าเราลง วินโด ของไม่มีลิขสิทธิ์
    แล้วทำให้มันถูกต้อง โดยวิธีต่างๆนๆ
    แล้วเอาเครื่อง+ วินโด พวกนี้ ไปเปิด ร้าน เน็ต
    ถ้าพวกตำรวจมาตรวจ เราจะผิดไหม (ขอย้ำว่าตรวจเฉพาะ ลิขสิธิ์ วินโด)
    อย่างอื่น มิเกี่ยว
    ถ้าเขา ตรวจ เขาตรวจ แบบใด
    ใครเคยมีประสบการบ้าง มาเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ
    ความรู้ ล้วนๆๆ
    ขอบคุณ ครับ

ถ้าไม่มีหลักฐานว่าเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ (เช่นสติ๊กเกอร์)

โดนหมดครับ

ของแท้จะมีสติ๊กเกอร์มาให้ด้วย เอาไว้แปะที่ตัวเคส เวลาจะ install จะได้ทำได้ง่ายๆ

ส่วนตัว OEM รู้สึกมันจะมีเป็นการ์ดมั๊ง ผมไม่แน่ใจ

อย่างน้อยก็ต้องมีแผ่นมันล่ะ ถ้าเป็น OEM มันจะระบุไว้ที่หน้าแผ่นว่าเป็น OEM Licence

Comment

ถ้างั้น ถ้ามี สติกเกอร์
      ก็มิโดน ใช่ไหมครับ
      ถึงแม้ว่า เครื่องนั้น จะเป็นของ ปลอม

Comment

ถ้าเค้าเห็นสติ๊กเกอร์ ก็แปลว่าเราซื้อมา ต่อให้เราใช้ของปลอม ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะมีหลักฐานว่า มีการซื้อมาแล้ว

แต่

ต้องดูรุ่น Windows ด้วยนะครับ อย่างน้อยรุ่นต้องตรงกัน

เช่น สติ๊กเกอร์อาจจะเป็นรุ่น Home

แต่ตัวที่เราใช้เป็น Pro

อันนี้โดนครับ

Comment

เพิ่มเติมครับ ถามว่า..
          ข้อ 1 ถ้า สมมุติ ว่า เราใช้ วิน xp pro ปลอม เรามี สติกเกอร์ win xp pro แท้
          ก็มิโดน ใช่หรือไม่
          ข้อ 2 ถ้า สมมุติ ว่า เราใช้ วิน xp pro แท้ เรามี สติกเกอร์ win xp pro แท้
          แต่ซื้อ มา 1 ชุด แล้ว ลง 10 ชุด เราจะโดนยังไง
          ข้อ 3 มีแบบว่า 1 แผ่น 10 เครื่องไหม (ของแท้) แล้วเวลา ลงใหม่ มันยังจะใช้ สตอกเกอร์ อันเดิมได้ไหม
          ขอบคุณครับที่ตอบคำถาม ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

เพิ่มเติมครับ ถามว่า..
            ถ้า สมมุติ ว่า เราใช้ วิน xp pro แท้ เรามี สติกเกอร์ win xp pro แท้ แต่ทำสติกเกอร์หาย
            เราจะโดนไหมครับ

Comment

สรุป !! จ่ายตังไป 200 หรือให้ เหล้า รี สักขวด จบ แล้วคับ -*-

Comment

คนที่มาจับ เป็นพวกกองปราบครับ

ยัดยากมาก ขนาดบ่อนใหญ่ๆ มีเงินยัดเป็นแสน ถ้ากองปราบเข้า ก็ยัดไม่ได้ครับ

Comment

100 สักขวด 2 ขวดเดียวมันก็ไปครับมันมาหาเหล้ากิน ผมโดนมาแล้ว

Comment

แบบนั้นน่าจะโดน สน. เข้ามาหาแด๊ก มากกว่าครับ

ปรกติแล้่ว ตำรวจจาก สน. ไม่ได้ทำหน้าที่ตรวจลิขสิทธิ์ครับ

คนที่จัดการเรื่องนี้คือ กองปราบ

ถ้ามาจาก สน. คิดได้เลยครับ

มันมาหาเงินส่งค่าแชร์ให้เมียมัีน

Comment

Working...
                    X