Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เกี่ยวกับ P5VDC-X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เกี่ยวกับ P5VDC-X

P5VDC-X ใส่ GALAXY 7300GT 256MB DDR-3 Top Model กับ Spark GeForce 7300GT 256 DDR3 PCI-Express จะมีปัญหามั้ย ใครเซียนตัวจริงช่วยแนะนำด้วยคับ ขอบคุณมากคับ

ไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่มันจะรันแค่ 4X เท่านั้นเอง

Comment

เคยซื้อ P5VDC-X มาแล้วใส่ Galaxy 6600 PCI-EX แล้วมีปัญหาตอนรันโปรแกรม 3DMark อ่ะครัีบ (ทั้ง 03,05,06 เลย) ภาพจะดูไม่รู้เรื่องเลย เป็นเส้นๆ แตกๆ ภาพเละไปหมด ฉากที่ดูรู้เรื่อง เงาก็เพี้ยน
      เอากลับไปลองเปลี่ยนการ์ด(ลองหลายรุ่นเลย)+เปลี่ยนบอร์ดรุ่นเดิมแต่ตัวใหม่ก็เป็นเหมือนกันหมด เลยต้องเปลี่ยนบอร์ดไปใช้รุ่นอื่นแทน (ร้านเค้าก็ดีครับ ให้เปลี่ยนรุ่นอื่นได้)

เช็คการ์ดที่จะใส่กับช่อง PCI-EX ของบอร์ดตัวนี้ให้ดีนะครับ

Comment

ใส่ได้ครับ

Comment

ใส่ได้ครับ แต่รัน 4X (PCI E) ตอนนี้ก็ ใช้อยู่เหมือนกันครับ P5VDC-X นะ ใส่กับ X850XT (PCI E) ครับ
          ผมลองเอาไปใส่ เมนบอร์ดที่รองรับ 16X (PCI E) พวกคะแนน 3DMark ต่างไม่ถึง 300 ครับ

Comment

Originally posted by ninjanorn View Post
            เคยซื้อ P5VDC-X มาแล้วใส่ Galaxy 6600 PCI-EX แล้วมีปัญหาตอนรันโปรแกรม 3DMark อ่ะครัีบ (ทั้ง 03,05,06 เลย) ภาพจะดูไม่รู้เรื่องเลย เป็นเส้นๆ แตกๆ ภาพเละไปหมด ฉากที่ดูรู้เรื่อง เงาก็เพี้ยน
            เอากลับไปลองเปลี่ยนการ์ด(ลองหลายรุ่นเลย)+เปลี่ยนบอร์ดรุ่นเดิมแต่ตัวใหม่ก็เป็นเหมือนกันหมด เลยต้องเปลี่ยนบอร์ดไปใช้รุ่นอื่นแทน (ร้านเค้าก็ดีครับ ให้เปลี่ยนรุ่นอื่นได้)

เช็คการ์ดที่จะใส่กับช่อง PCI-EX ของบอร์ดตัวนี้ให้ดีนะครับ
            เคยลองเปลี่ยนยี่ห้ออื่นมั้ยคับ

Comment

ตอนที่ลองนั้น ลองเปลี่ยนการ์ดจอของ Asus ด้วยนะครับ

สงสัยบอร์ดล็อตที่ผมเจอ จะแจ็คพ็อต อิอิ

Comment

Working...
              X