Announcement

Collapse
No announcement yet.

zyzel ตั้งให้เข้า config มันเป็น ip อื่น ไม่ใช่ 192.168.1.1 ที่หน้าไหนครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• zyzel ตั้งให้เข้า config มันเป็น ip อื่น ไม่ใช่ 192.168.1.1 ที่หน้าไหนครับผม

รุ่น 660 ที่แถมมากะ ทรู 2เมกน่ะครับ

ให้เข้าคอนฟิก เป็น ไอพีอื่น และให้มองไม่เห็นด้วย ต้องตั้งค่าหน้าไหนอ่ะครับ

แต่เกตเวย์ก็ยังเป็น 192.168.1.1 อยู่แล้วหรือเปล่าครับ

zzZ

Comment

เปลี่ยนได้ครับ ที่หน้าของ Lan แต่ Getway ก็ต้องเปลี่ยนตามนะครับไม่งั้นออกเนตไม่ได้

Comment

อ้าว แล้วทำไมที่หอพัก 192.168.1.1 ไม่เข้า config ละครับ
        แต่ เกตเวย์ ยังเป็น 192.168.1.1 อยู่เลย

คือผมจะไปทำที่บ้านบ้างน่ะครับ เซทให้เข้า config ip อื่น

Comment

เครื่องอาจจะเอ๋อ กด Reset ระบบด้านหลังเครื่องดูนะ

Comment

ตามภาพอ่ะครับ
            คือเนตที่หอมีปัญหาครั้งนึง มีคนแฮกพาสเร้าเตอร์เข้าไปแก้ค่า เขาว่าแบบนั้น จนเขาบอกว่าตอนนี้ปรับปรุงใหม่ ซึ่งก็ เข้าเวปทาง 192.168.1.1 ไม่ได้น่ะครับ

เลยอยากเอาไปทำ Security ที่บ้านมั่งน่ะครับ

งงที่ถ้าเปลี่ยน แล้วทำไมเกตเวถึงเป็น 192.168.1.1 อยู่อีก หรือเขาตั้งให้เข้า config ได้เฉพาะ เครื่องหรือเปล่าครับ ผมเลยเข้าไมได้
            Last edited by acquiesce; 13 Aug 2008, 13:36:32.

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
              ตามภาพอ่ะครับ
              คือเนตที่หอมีปัญหาครั้งนึง มีคนแฮกพาสเร้าเตอร์เข้าไปแก้ค่า เขาว่าแบบนั้น จนเขาบอกว่าตอนนี้ปรับปรุงใหม่ ซึ่งก็ เข้าเวปทาง 192.168.1.1 ไม่ได้น่ะครับ

เลยอยากเอาไปทำ Security ที่บ้านมั่งน่ะครับ

งงที่ถ้าเปลี่ยน แล้วทำไมเกตเวถึงเป็น 192.168.1.1 อยู่อีก หรือเขาตั้งให้เข้า config ได้เฉพาะ เครื่องหรือเปล่าครับ ผมเลยเข้าไมได้

อ๋อได้อีกอย่างหนึ่งครับลืมบอกไป ใช้ ip ในการ config router เป็น 192.168.1.1 เหมือนเดิมก็ได้ครับ แต่เราเปลี่ยน port เอา(ปกติใช้ port 80) เปลี่ยนไปใช้ port อะไรก็ได้ที่เราต้องการ เช่นเปลี่ยน port เป็น 1118 เวลาเราจะเข้าไป config router ก็ให้ใช้ 192.168.1.1:1118 ครับผม

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ จะไปลองดูเสาร์นี้
                มิน่าผมถึงเข้าไปเร้าเตอร์หอไม่ได้ 55

Comment

Working...
                X