Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับเข้ามาดูหน่อยเครื่องเป็นไรไม่รู้อ้ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับเข้ามาดูหน่อยเครื่องเป็นไรไม่รู้อ้ะ

เริ่มเลยนะคับ คือปกติท่านเปิดเครื่องกันพัดลม CPU จะต้องหมุนใช่ป่ะคับ

แต่ปัญหาของผมมันอยู่ที่ว่าเวลาเปิดเครื่องพัดลม CPU ไม่หมุนจอภาพเลยไม่ขึ้น แต่พอเปิดปิดไปๆ

มาๆก็ใช้ได้ปกติหมุนปกติ บางทีมันก็เป็นแล้วอีกอย่างเครื่องผมเปิดสักประมาณ 2-3 วินาทีพัดลมซีพียู

ถึงจะหมุนแต่ว่าพัดลมอย่างอื่นมันหมุนหมดนะมีอยู่ตัวเดียว ไม่เข้าใจคับแนะนำที

+++++

Comment

พัดลมเสียป่าวคับ ลองหามาเปลี่ยน

หรือลองถอดมาทความสะอาด

Comment

พัดลมม่ะน่าเสียหรอกคับเพราะพอพัดลมไม่หมุนจอภาพมันก็ไม่ขึ้นด้วยอ้ะคับ

Comment

*-*

Comment

น่าจะ Power Supply ไม่ก็ Mainboard

Comment

ถ้าไฟที่เข้าพัดลม cpu กะvga โวลท์เท่ากันเป็นไปได้ว่า เพาเวอร์ใกล้เจ๊ง รอเซียนมาชี้แนะอีกทีนะครับครับ

Comment

ตอนแรกผมใช้เพาเวอร์ของเดิมๆที่ติดเคสมาไม่มีปัญหาไรนะคับเป็นแค่พัดลมซีพียูสตาร์ทช้าอย่างเดียว
                แต่พอเปลี่ยนมาใช้เพาเวอร์ของ DELUX 450 วัตต์ ก็เพิ่งมาเป็นอ้ะคับ ม่ะแน่ใจว่าเป็นที่เมนบอร์ดหรือป่าวยังงงๆ

Comment

Working...
                X