Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องรีสตาทเองครับ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องรีสตาทเองครับ ช่วยทีครับ

สเปค
    cpu : amd duron 750mhz เก่าละ
    mb : K7S41 เก่าละ
    ram : DDR 512mb bus 400
    vga : GF5500 256mb 128bit
    power supply : 350watt

คือวันนี้ไปเปลี่ยนการ์ดจอมา ตัวGF5500 เนี่ยแหละตัวเก่ามัน MX440 64mb

จากนั้นเครื่องมันรีสตาทเองตลอดเลย ไม่ทราบว่าเปนที่อาไร แรมก็ลองเปลี่ยนละ ไม่หาย วินโดว์ก็ฟอแมต ลงใหม่

Originally posted by guide2008 View Post
    สเปค
    cpu : amd duron 750mhz เก่าละ
    mb : K7S41 เก่าละ
    ram : DDR 512mb bus 400
    vga : GF5500 256mb 128bit
    power supply : 350watt

คือวันนี้ไปเปลี่ยนการ์ดจอมา ตัวGF5500 เนี่ยแหละตัวเก่ามัน MX440 64mb

จากนั้นเครื่องมันรีสตาทเองตลอดเลย ไม่ทราบว่าเปนที่อาไร แรมก็ลองเปลี่ยนละ ไม่หาย วินโดว์ก็ฟอแมต ลงใหม่
    ลองไปปรับที่ Sta rt up recovery ดิ ครับ
    โดย
    คลิกขวาที่ Mycom เลือก Property เข้ามาที่ Tap Advance
    ดูที่ช่อง Start up recovery เลือก Settings
    ติ๊ก ตรง Automatically Restart
    แค่นี้ ก็น่าจะหายแล้วนะครับ
    ปล. ถ้ายังไม่หาย ลองไปปรับที่ Registry (ส่วนตรงไหนผมมะรู้)
    จากนี้ ไปก็ อตฺตาหิอตฺโนนาโถ ตนแลเป็นที่พึ่งของตน Save My Self หะเอิ้กๆ

Comment

ป่าวงับ แค่รันไบออสแรกๆอะ ก็รีละ ผมลองสังเกต ไฟเขียวตรงเคสอะ มันกะพิบๆ

Comment

ลองไล่ดูสายไฟว่าแน่นมั้ย

เอา vga อันเก่ามาลองดูก่อน

Comment

ได้คำตอบและครับ power supply เน่าคับ

Comment

Working...
          X