Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมลากไม่ไปเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมลากไม่ไปเลยครับ

ผมลอง O/C ไปแค่ 3.2GHz ปรากฏว่า คะแนนลดลง มีขั้นตอน O/C ไกลๆ และคะแนนไม่ลดมั๊ยครับ

System ตาม signature นะครับ

ทดแรมหรือยังครับ

Comment

คะแนนไรลดลงครับ เอาแบบระเอียดหน่อย

Comment

ดูท่าจะติดที่แรมท่านอ่ะครับ

Comment

ลองทดแรมดูคับ

Comment

คะแนน cpu ตู้ปลาอ่ะครับ ที่ลดลง

Comment

Prescott เดิม ๆก็ร้อนตับแล่บแล้วครับ ยัง Clock อีกเหรอครับ โอ๊ว

Comment

อุณหภูมิ ปกติของผม 40องศา ครับ No O/C นะครับ

Comment

Originally posted by BlueBerry View Post
                  อุณหภูมิ ปกติของผม 40องศา ครับ No O/C นะครับ
                  40 นี่ฟูลโหลด หรือ ไอเดิลครับ ผมรู้สึกว่าซิ้งตัวนี้โครตร้อนเลย ที่ผมก็มีอยู่ตัว ตอนนี้ทิ้งไว้ให้ผุ่นจับเท่านั้นแหละครับ

Comment

idle ครับ Full Load ประมาณ 45 องศา อ่ะครับ

Comment

3.0E เห็นเขาจับลากกันไป 4.0 กันเป็นว่าเล่น ( แต่ผมอัดไป 3.6 เพราะติด RAM เหมือนกัน )

ลองทดแรมดูครับ ยี่ห้อนั้นกลัวว่ามันจะงอแงเวลาโดนลากไป

Comment

ของผม 2.8E (775) ใช้งานจริงได้ที่ 3.5 ครับ ตัน RAM (วิ่ง 1:1 ที่ 250) มันทดไม่ได้

Comment

Working...
                        X