Announcement

Collapse
No announcement yet.

phenom x3 ราคา 5290 ที่ advice

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• phenom x3 ราคา 5290 ที่ advice

แล้วจะถามว่าระหว่าง AMD2 (940) X3 Phenom 8450 (Box, 5Y-ASYS) 5290 .-

กับ Core2 Duo E6550 (Box, Ingram/Synnex) 5470 .-

อันไหนจะแรงกว่ากันหรอ ครับ พิดีจะจัดให้เพื่อน .....................ราคาใกล้เคียง

ไม่กล้าฟันธง รอท่านผู้รู้ครับ แต่ราคาน่าสอยจังเลยอ่า

Comment

ผมว่ามันน่าจะได้ถูกกว่านี้ น่าจะอยู่สัก 4600 - 4800 จะดีมิใช่น้อย

Comment

3Core น่าจะ OK กว่าน่ะ หรือว่ายังไง -_-

Comment

ถ้าซื้อ X4 ที่ไม่ได้แก้บัก(9*00)ซื้อ X3 8x5x ดีกว่าครับ

Comment

ราคาน่าสอย

Comment

ไหนๆก็ได้ phenom มาใช้ก็เลือก RAM BUS800 UP มาใช้พร้อม VGA x2 ด้วยนะครับ
              เท่าที่ผมทราบข้อมูลมา phenom เกิดมาเพื่อใช้งานก่ะ DDR3 ครับ bus 1066 เป็นอย่างน้อยเลยที่ board รุ่นใหม่เท่านั่นนะครับ อย่าง AM2+ ยังเรียกพลังออกมาได้ไม่หมดครับ พร้อมใส่ VGA อีกสองตัว cross ด้วยนะ
              ถือว่า เต็มสูบแล้วละครับ
              ปล.หมดงบไปเยอะเหมือนกันกว่าจะเรียกพลังออกมาได้ ถ้าจำไม่ผิดเรียกว่า สาย spider หรือไงเนี้ยละครับ ผิดพลาดยังไงขออภัยล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by pnutkung View Post
                ไหนๆก็ได้ phenom มาใช้ก็เลือก RAM BUS800 UP มาใช้พร้อม VGA x2 ด้วยนะครับ
                เท่าที่ผมทราบข้อมูลมา phenom เกิดมาเพื่อใช้งานก่ะ DDR3 ครับ bus 1066 เป็นอย่างน้อยเลยที่ board รุ่นใหม่เท่านั่นนะครับ อย่าง AM2+ ยังเรียกพลังออกมาได้ไม่หมดครับ พร้อมใส่ VGA อีกสองตัว cross ด้วยนะ
                ถือว่า เต็มสูบแล้วละครับ
                ปล.หมดงบไปเยอะเหมือนกันกว่าจะเรียกพลังออกมาได้ ถ้าจำไม่ผิดเรียกว่า สาย spider หรือไงเนี้ยละครับ ผิดพลาดยังไงขออภัยล่วงหน้าครับ
                ไม่จำเป็นต้องขนาดนั้นก็ได้ครับ เปลืองไฟ

เป็นผมเอา ฟีน่อมครับ

Comment

ฟีน่อมไม่จำเป็นที่จะต้องเล่น DDR3 ครับ DDR2 1066 ก็เหลือแล้วครับ

Comment

Working...
                  X