overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: เครียดเยย 2zs ช้านเป็นอาไรไปนี่ๆๆๆช่วยทีคับ

OverclockZone Member

Default เครียดเยย 2zs ช้านเป็นอาไรไปนี่ๆๆๆช่วยทีคับ

คือเพิ่งซื้อมาเดือนเดียวเองมั้งคับก็ไม่ได้ไปทำไรมานเยย เปิดมาเสียงมานเบาๆไปอย่างถนัดตา+กับแตก ไม่ได้เปงที่เครื่องกะลำโพงเชคหมดละถึงขั้นลงวินโด้กานไหม่ทีเดียว ไม่อยากซื้อไหม่เยย
    เซงจิต ถ้าใครพอมีหนทางแก้ใครช่วยบอกทีคับ

OverclockZone Member bohemian's Avatar

ลองเช็คพวกสายสัญญาน และสายลำโพงหรือยังครับ

สลับ slot pci ยัง

อ้อ psu ไฟพอหรือเปล่า
    ผมเคยเป็นนะคับ อาการ เสียงเบา

ขอบคุงทุกท่านที่ช่วยเหลืองับ แต่เรื่องสายไม่น่าจาเปงงั้นได้เพราะผมลองกะโน๊ตบุคผมแล้วมันปกติ
    ส่วนเรื่องไฟไมพอนั้น psu ผม 800 wat ไม่น่าจามีปันหาเช่นกันเพิ่งซื้อมาด้วยก่อนหน้านี้มานก็ไช้ได้ปกติ ส่วนเรื่องสลอตผมกำลังจาเอากลับไปลองที่บ้านคับกับคอมอีกเครื่องเด๊วผมจามารายงานอีกรอบคับ

OverclockZone Member soundmax's Avatar

เป็นกำลังใจให้นะครับขอให้หายเป็นปกติไวๆ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ลองลบแล้วลงไดร์เวอร์ไหม่รึยังครับ หรือลองลงวินโดวไหม่ดู เผื่อหาย เดากันไป

OverclockZone Member nanana001's Avatar
    น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ อารยธรรมห้าพันปี ธานีผ้าหมี่ขิด แดนเนรมิตหนองประจักษ์ ฯ

แนะนำให้ไปเสียบ กับslot ที่เป็นเลขคู่ครับ เช่น 2,4,6 (อันนี้โปรดใช้วิจารณญาณนะครับ)

หลังจากหาวิธีทางอันยาวนานทั้งลบลงไหม่เปลี่ยนสายไหม่ ก็แล้ว ก็ยังเหมือนเดิม เซงจิต
    คือผมไช้วิสต้านะที่เกิดอาการนี้แต่ตอนบ่ายนี้ผมถอดเอากลับไปบ้านลองกะอีกเครื่องซึ่งเป็นxp
    กลับปกติ มานอาไรกานนี้ ส่วนลบไดร์เวอร์นั้นก็ทำและ เริ่มจนปัญญาละงับ
    แงงๆๆ

OverclockZone Member romeoh's Avatar

ลองกะ xp ไม่มีปัญหา ช่ายมะ งั้นก็เป็นที่ไดร์เวอร์แหละ ลองหาไดร์เวอร์ตัวใหม่ซิครับ ลองเปลี่ยนอันดูอ้ะ

Quote Originally Posted by romeoh View Post
    ลองกะ xp ไม่มีปัญหา ช่ายมะ งั้นก็เป็นที่ไดร์เวอร์แหละ ลองหาไดร์เวอร์ตัวใหม่ซิครับ ลองเปลี่ยนอันดูอ้ะ
    ไปลองมาแล้วคับตะกี้นี้เยยลบลงวินโดxpปรากฏว่าอาการเดิมเยย ชักจาไม่ไหวละ
    อ่ออีกอย่างผมนึกได้อีกอย่างอาการเกิดหลังการเปลี่ยนไดร์ซีดีรอม จาก ide เป็น sata
    แตไม่เหงเกี่ยวนี่หว่า ตอนนี้ผมคิดว่าพอจะเป็นไปได้ไหมว่า เมนบอร์ดของผมนั้นจะมีปันหาอ่า
    ก็คิดไม่ออกละว่าเป็นเพราะอาไร พรุ่งนี้จายกคอมทั้งเซตรวมทั้งลำโพงไปลองที่บ้านอีกรอบ
    เครียดๆๆๆ แต่ยังไงก็ขอบคุงทุกความคิดเห็นที่ช่วยเหลือผมด้วยนะคับ

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

ร้อนมั้งครับ ลองเอาพัดลมจ่อดู

Quote Originally Posted by Feriuz View Post
    ร้อนมั้งครับ ลองเอาพัดลมจ่อดู
    หนักเยยคับเรื่องร้อน -*-ทำไปได้ แต่ถึงพูดงั้นปกติผมก็เอาพัดลมเป่าการ์ดจอเป่าอยู่ตลอด
    เผอินสายมานรกเลยเอามาไว้ล่างสุดแล้วรองล่างสุดคือซาวการ์ดซะด้วย อืมผมชักทำไจคงได้ถอยไหม่ละงับ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ตระกูลaudigy ควรใช้กับxp

Bookmarks

Bookmarks