Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครียดเยย 2zs ช้านเป็นอาไรไปนี่ๆๆๆช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครียดเยย 2zs ช้านเป็นอาไรไปนี่ๆๆๆช่วยทีคับ

คือเพิ่งซื้อมาเดือนเดียวเองมั้งคับก็ไม่ได้ไปทำไรมานเยย เปิดมาเสียงมานเบาๆไปอย่างถนัดตา+กับแตก ไม่ได้เปงที่เครื่องกะลำโพงเชคหมดละถึงขั้นลงวินโด้กานไหม่ทีเดียว ไม่อยากซื้อไหม่เยย
    เซงจิต ถ้าใครพอมีหนทางแก้ใครช่วยบอกทีคับ

ลองเช็คพวกสายสัญญาน และสายลำโพงหรือยังครับ

Comment

สลับ slot pci ยัง

อ้อ psu ไฟพอหรือเปล่า
      ผมเคยเป็นนะคับ อาการ เสียงเบา

Comment

ขอบคุงทุกท่านที่ช่วยเหลืองับ แต่เรื่องสายไม่น่าจาเปงงั้นได้เพราะผมลองกะโน๊ตบุคผมแล้วมันปกติ
        ส่วนเรื่องไฟไมพอนั้น psu ผม 800 wat ไม่น่าจามีปันหาเช่นกันเพิ่งซื้อมาด้วยก่อนหน้านี้มานก็ไช้ได้ปกติ ส่วนเรื่องสลอตผมกำลังจาเอากลับไปลองที่บ้านคับกับคอมอีกเครื่องเด๊วผมจามารายงานอีกรอบคับ

Comment

เป็นกำลังใจให้นะครับขอให้หายเป็นปกติไวๆ

Comment

ลองลบแล้วลงไดร์เวอร์ไหม่รึยังครับ หรือลองลงวินโดวไหม่ดู เผื่อหาย เดากันไป

Comment

แนะนำให้ไปเสียบ กับslot ที่เป็นเลขคู่ครับ เช่น 2,4,6 (อันนี้โปรดใช้วิจารณญาณนะครับ)

Comment

หลังจากหาวิธีทางอันยาวนานทั้งลบลงไหม่เปลี่ยนสายไหม่ ก็แล้ว ก็ยังเหมือนเดิม เซงจิต
                คือผมไช้วิสต้านะที่เกิดอาการนี้แต่ตอนบ่ายนี้ผมถอดเอากลับไปบ้านลองกะอีกเครื่องซึ่งเป็นxp
                กลับปกติ มานอาไรกานนี้ ส่วนลบไดร์เวอร์นั้นก็ทำและ เริ่มจนปัญญาละงับ
                แงงๆๆ

Comment

ลองกะ xp ไม่มีปัญหา ช่ายมะ งั้นก็เป็นที่ไดร์เวอร์แหละ ลองหาไดร์เวอร์ตัวใหม่ซิครับ ลองเปลี่ยนอันดูอ้ะ

Comment

Originally posted by romeoh View Post
                    ลองกะ xp ไม่มีปัญหา ช่ายมะ งั้นก็เป็นที่ไดร์เวอร์แหละ ลองหาไดร์เวอร์ตัวใหม่ซิครับ ลองเปลี่ยนอันดูอ้ะ
                    ไปลองมาแล้วคับตะกี้นี้เยยลบลงวินโดxpปรากฏว่าอาการเดิมเยย ชักจาไม่ไหวละ
                    อ่ออีกอย่างผมนึกได้อีกอย่างอาการเกิดหลังการเปลี่ยนไดร์ซีดีรอม จาก ide เป็น sata
                    แตไม่เหงเกี่ยวนี่หว่า ตอนนี้ผมคิดว่าพอจะเป็นไปได้ไหมว่า เมนบอร์ดของผมนั้นจะมีปันหาอ่า
                    ก็คิดไม่ออกละว่าเป็นเพราะอาไร พรุ่งนี้จายกคอมทั้งเซตรวมทั้งลำโพงไปลองที่บ้านอีกรอบ
                    เครียดๆๆๆ แต่ยังไงก็ขอบคุงทุกความคิดเห็นที่ช่วยเหลือผมด้วยนะคับ

Comment

ร้อนมั้งครับ ลองเอาพัดลมจ่อดู

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                        ร้อนมั้งครับ ลองเอาพัดลมจ่อดู
                        หนักเยยคับเรื่องร้อน -*-ทำไปได้ แต่ถึงพูดงั้นปกติผมก็เอาพัดลมเป่าการ์ดจอเป่าอยู่ตลอด
                        เผอินสายมานรกเลยเอามาไว้ล่างสุดแล้วรองล่างสุดคือซาวการ์ดซะด้วย อืมผมชักทำไจคงได้ถอยไหม่ละงับ

Comment

ตระกูลaudigy ควรใช้กับxp

Comment

Working...
                          X