Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยเกี่ยวกะocของATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยเกี่ยวกะocของATI

ผมซื้อการ์ดจอ1950xtxมาแล้วในแผ่นไดร์เวอร์มันจะมี Catalyst Control Center ผมเข้าไปแล้วคลิกที่AIT Overdrive ผมงงไอตรงสถานะโปรเซสเซอร์มมันจะมี ที่ขอกับนาฤกาหน่วยความจำปัจจุบันอ่ะครับมันต่างกันไง แล้วถ้าจะโอเวอร์คลอกต้องทำไงครับ

วิธี clock ผมคาดว่านะ เพราะว่าไม่ได้เล่น ati มานานแล้ว
    คือลากไอ้ แท่งๆ จุดกลมๆ นั่นแหล่ะ จากรูป core ต่ำสุด 580 ลากขึ้นด้านบน
    mem ต่ำสุด 699 ลากขึ้นด้านบนเช่นกัน แล้วก็ลอง apply ดูแต่ไหงไม่มีให้ทดสอบความ
    เสถียรเลยหนอ คงต้องพึ่ง ati tools
    ถ้าอยากให้ default overclock ทุกครั้งที่เปิดเครื่องก็ติ๊กตรง Preser.....at logon

น่าจะแบบนี้นะครับหรือว่าถนัดกับการลากแนวขวางแบบ ati tools เหรอครับ ก็ลองโหลดมาเล่นดูครับ

Comment

Working...
    X