Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นพวกคุณเลือกแรม แบบ ไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นพวกคุณเลือกแรม แบบ ไหนคับ

มาคิดหน่อยคับ ถ้าเป็นคุณ คุณเลือกไรคับ

ระหว่าง แรมที่เป็น(แพ๊กคู่) Dual kit 667 1GB*2 (ยี่ห้อ G-skill OCZ Geil ดังๆๆ)

กับแรม ที่เป็น(แบบไม่เป็นแพ๊ก) แรมธรรมดา 800 1GB*2 (พวก KingMax Kingtos)

เพราะมีเงินแค่ 1800 บาท ช่วยผมคิดหน่อยเอาแบบไหนดี

oc มั้ยครับ ถ้า oc ผมเลือกพวก ocz งับ

Comment

ป๋มจะไปหาส่องมือ2ในราคาที่เรามีงบเพียงพอ
      แล้วค่อยมาเปรียบเทียบกับตัวเลือกที่มี ณ ขณะนั้น....

แต่ถ้ารีบก็มือ1แหละ

Comment

Originally posted by dears View Post
        ป๋มจะไปหาส่องมือ2ในราคาที่เรามีงบเพียงพอ
        แล้วค่อยมาเปรียบเทียบกับตัวเลือกที่มี ณ ขณะนั้น....

แต่ถ้ารีบก็มือ1แหละ
        จะปล่อย HK ก็บอกเน้อ

Comment

คือ ผมอยากรู้ว่า แพ๊กคู่ 667 กับ เดียว 800 อะไรดีกว่ากัน คับ

Comment

งบ 1800 ก็เอา OCZ 1*2/800 sli แพ็คคู่เลยครับ ของใหม่

Comment

ผมใช้ 2048/800 OCZ 2N800SR2GK (1Gb*2) มีซิ้ง ดำ SLI ให้ด้วย ราคา 1890 อาจจะถูกกว่านี้ ร้าน jib
              OC ไปได้ที่ 1082MHz ไฟ 2.0 ถ้าเพิ่มไฟอีกหน่อย อาจจะได้มากกว่านี้

Comment

Working...
              X