Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติเครม HDD นี่ใช้เวลากี่วันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติเครม HDD นี่ใช้เวลากี่วันครับ

เมื่อวานผมเพิ่งเอา HDD ไปเครม (ประกัน DCOM) มันมีแบดอยู่ 12 KB
    ทนใช้อยู่ตั้งนาน เพิ่งมีเวลาไปเครม พอไปถึงคนที่รับเครมมันบอกว่า
    "ต้องส่งให้ช่างเช็คดูก่อนว่าแบดจริงรึป่าว ถ้าแบดจริงก็จะส่งไปเครม"
    (ผมนึกอยู่ในใจ ถ้ามันไม่แบดจริง แล้วตูจะมาทำไมให้มันเสียเวลาฟ่ะ)
    เลยถามเค้าว่า "แล้วใช้เวลานานไม๊ครับ" แล้วคนเครมก็บอกว่า "รออย่างน้อย 15 วัน"
    ผมเลยสงสัยว่า ปกติเค้าเครมกันใช้เวลากี่วันครับ เพรารู้สึกว่ามันนานเหลือเกิน (สำหรับผมนะ)
    Last edited by pong747; 27 May 2008, 17:55:51.

ไปให้ร้านเคลมให้ ทำใจว่านานแน่

ผมเอาไปเลคมศูนย์ใหญ่เอง com7 รอ 15นาที ได้ตัวใหม่

Comment

ไปศูนย์ใหญ่เร็วกว่าครับ ไปศูนย์ย่อยถ้าของไม่มีรอประมาณ 2 อาทิตย์

Comment

เคยไปเคลมที่ Synnex เค้ารับไปเช็คไม่เกิน 15 นาที ก็ได้ตัวใหม่กลับมาครับ
        DCOM เสียค่าเคลมด้วย+ช้าด้วยหรือนี่

Comment

Originally posted by sunserus View Post
          ไปให้ร้านเคลมให้ ทำใจว่านานแน่

ผมเอาไปเลคมศูนย์ใหญ่เอง com7 รอ 15นาที ได้ตัวใหม่
          กำ! ไปเครมที่ศูนย์ได้ไวกว่าหรอครับ

Comment

ประกัน Synnex 15 นาที รอรับเลยครับ

Comment

ต่างจังหวัดก็เหมือน ส่งเครมของทั่วไปอะครับ 15 วัน ประมาณนี้ ไปเครมสาขา แล้วส่งเข้า0 แล้ว 0เชต แล้วส่งมาบ้านเรา สงสัยคิวนานครับ คงต้องตามคิวแหละ

Comment

ของผม A & L เคลมได้ตรงนั้นเลยครับ ไม่ต้องรอ

Comment

ถ้ามีของ ส่วนใหญ่ได้ตัวใหม่กลับมาเลยครับแต่ของDcomส่วนใหญ่จะเป็นของเวียนซ่อม
                  ถ้าsynnexส่วนใหญ่จะได้ตัวใหม่เปิดซิงเลยครับ

Comment

อ่านอันนี้หรือยังครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=209107

บอกตรงๆถ้าซื้อ HDD ผมเอาแต่ ประกันSynnex D-comไม่เอาเลย ของอย่างอื่นเคยซื้อประกัน D-com เวลาเครมของใช้ใด้ก็บอกว่าเสียปัญหามาจริงๆจะเอาแต่เงิน......แล้วยังชอบพูดว่า่

จะตัดประกัน

Comment

Originally posted by มาช่วยเกา View Post
                      อ่านอันนี้หรือยังครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=209107

บอกตรงๆถ้าซื้อ HDD ผมเอาแต่ ประกันSynnex D-comไม่เอาเลย ของอย่างอื่นเคยซื้อประกัน D-com เวลาเครมของใช้ใด้ก็บอกว่าเสียปัญหามาจริงๆจะเอาแต่เงิน......แล้วยังชอบพูดว่า่

จะตัดประกัน
                      ถูกต้องที่สุด

Comment

ผมเอาไปเคลม เมื่อวาน ร้านบอก 7 วัน

ประมาณนั้น D-Com เหมือนกัน แต่ ของผม

ชิบ มันไหม้ ด้วย คงนานกว่านั้น

ตัวที่แล้วหนักกว่านี้ อีก แค่ลงWindow ไม่ได้

ส่งไปรอ 2เดือนครับ 2 เดือนเต็มๆ แถมต้องเพิ่ม

จาก 200 เป็น 250 ด้วยถ้าไม่เพิ่ม ก้อ ของไม่มี

เป็นไง

Comment

ผม Synnex เคยเอาไปเคลมที่พันทิพย์มา 12 ลูกแล้ว (ของ บ.น่ะครับ) ไม่เห็นมีครั้งไหนใช้เวลานานกว่า 30 นาทีซักกะที

อ้อ มีครั้งนึงที่นานกว่าครึ่ง ชม. ก็ตอนที่บอลไทยแข่งกะทีมอะไรซักอย่าง พนง. แม่ง... มัวแต่ดูบอล ไม่สนใจกุเล้ย

กะดีคอม ไม่เคยและไม่คิดจะใช้บริการของเค้าครับ

Comment

ของผมจะเดือนแล้วยังไร้แวว ตจว.

Comment

Originally posted by pong747 View Post
                              กำ! ไปเครมที่ศูนย์ได้ไวกว่าหรอครับ
                              ถ้าเป็นของ Com7 ที่ผมเคยเอาสินค้าไปเคลมที่สนญ.(คลองตัน) เป็น WD Passport 160GB กับ My Book World 500GB เค้าแกะของใหม่มาเปลี่ยนให้ แบบเอามีดกีดกล่องพลาสติก ให้เห็นกันต่อหน้าเลย ประทับใจจริงๆเลยครับ

Comment

Working...
                              X