Announcement

Collapse
No announcement yet.

T7500 2.20 Ghz. ขอลากบ้าง อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• T7500 2.20 Ghz. ขอลากบ้าง อิอิ

กว่าจะหาcodeลากได้ เย้ๆๆๆ ไปถึง2.4 Ghz.แล้ว ยังไปได้อีกนะครับเนี่ย ว้าวๆๆเดี๋ยวจะลากมาให้ดูอีกว่าได้เต็มที่เท่าไหร่
    Attached Files

เคยมีคนลากไป 3.2 นะ ลองดูก็แล้วกัน เป็นกำลังใจให้ครับ
    ของผมลากไม่ได้ติด PPL

Comment

ระวังเรื่องความร้อนด้วยนะคร้าบบ

Comment

เกิดเรื่องแล้วอ่า ผมลองลากอยู่ดีๆค่าของcpuในcpu-z มันไม่ขึ้นตามsetFSB อ่ะงงเลยแล้วตัวคูณเดิมมันคือ6 แต่ตอนนี้เดิมๆมันเป็น8 ไปแล้วแล้วค่าCpuในCpuเดิมๆตอนแรกจะอยู่ประมาณพันหนึ่งร้อยกว่าแต่ตอนนี้เปิดเครื่องมาเดิๆมันขึ้นมาเป็นพันห้ากว่า

ผิดปกติไหม

Comment

และเวลาลาก ในcpu-z มัน ไม่เท่ากันกะ setfsbอ่ะ ตำ่กว่าค่าที่ลากตั้งเยอะ งง

Comment

เจอแล้วรับ มันคือการประหยัดไฟของpower4 gear นึกว่าแฮ้ง

Comment

เต็มที่ได้2.8 Ghz.ครับ แล้วยังต่อได้อีกนะ แต่สักพักพอเทสคะแนนรีสตาร์ทเลยครับ ไม่ไหวแล้วมั้ง
              แต่ก็พอใจกับผลงานแล้วครับ เย้ๆๆๆ
              Attached Files

Comment

มีใคร คลอก t5500 ได้มั้งครับ

Comment

ท่านทุเรียนไงคับ

Comment

ผมติดอ่ะ ได้จาก 1.66 ไป 1.86 เองอ่ะ ลากไปเยอะๆ ไม่กลัวแต๊บ แต่มันไม่มาตามเอง
                    ก็ดีแฮะ มาพัง อิอิ บัส 667 -> 750 งืมๆๆๆ

Comment

อยากลองมั่งอ่ะ จาก 1.8 ขอลากสักแค่ 2.2

ก้อสาแก่ใจป่อดๆ ของผมแร้ว คะริคะริ

Comment

Originally posted by saksith View Post
                        เต็มที่ได้2.8 Ghz.ครับ แล้วยังต่อได้อีกนะ แต่สักพักพอเทสคะแนนรีสตาร์ทเลยครับ ไม่ไหวแล้วมั้ง
                        แต่ก็พอใจกับผลงานแล้วครับ เย้ๆๆๆ
                        อ่าา เริ่มมีคนเขย่าขาเกาอี้ 3.28GHz ของผมแล้วล่ะซิ ดีใจด้วยครับ T7500 @2.7GHz นี้ใช้งานได้สเถียรแน่นอน(ของผมน่ะ) หาจุดเหมาะสมแล้วใช้มันให้คุ่มเลยครับ
                        ปล ลากเสร็จเทสcpu เก็บใว้เลยครับ super pi 1M แล้วเอามาดูกันโลด สถิติ T7500@3.2@16วิ รอคนทำลายอยู๋ครับ ^^
                        Last edited by turionx2; 28 May 2008, 08:17:29.

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                          อ่าา เริ่มมีคนเขย่าขาเกาอี้ 3.28GHz ของผมแล้วล่ะซิ ดีใจด้วยครับ T7500 @2.7GHz นี้ใช้งานได้สเถียรแน่นอน(ของผมน่ะ) หาจุดเหมาะสมแล้วใช้มันให้คุ่มเลยครับ
                          ปล ลากเสร็จเทสcpu เก็บใว้เลยครับ super pi 1M แล้วเอามาดูกันโลด สถิติ T7500@3.2@16วิ รอคนทำลายอยู๋ครับ ^^
                          มันขึ้นอยู่กับการระบายความร้อนของเครื่องด้วยรึป่าวคับท่านทุเรียน พอผมลากมาถึง2.9 แป็บเดียวรีสตาร์ทแล้วอ่ะ แล้วของท่านลากได้ไกลจังคับ

Comment

Originally posted by saksith View Post
                            มันขึ้นอยู่กับการระบายความร้อนของเครื่องด้วยรึป่าวคับท่านทุเรียน พอผมลากมาถึง2.9 แป็บเดียวรีสตาร์ทแล้วอ่ะ แล้วของท่านลากได้ไกลจังคับ
                            ผมว่าอยู๋ที่แรม แรม 667 ปล่าว ของผม แรม 800 (บัสน่ะไม่ใช่บาท) ความร้อนไม่เพิ่มขนาดนั้นหรอกครับ ผมโหลดบิตที่ 2.7GHz ทั้งคืน cup 51 ตลอดไม่ต่างจากเดิมๆ

Comment

แสดงว่าถ้าเปลี่ยนแรมเป็นบัส 800 ผมก็จากลากได้สูงขึ้นอีกใช่ไหมคับ

Comment

Working...
                              X