Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า DVD-RW ผมเสียอ่ะป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า DVD-RW ผมเสียอ่ะป่าว

คือพี่ชายผมชอบไรโน้นไรนี่บ่อย ตอนนี่อย่กดูหนังเลยเอาเปิดกับคอม พอใส่เครื่องค้างครับ ไฟที่ DVD-RW ผมขึ้นตลอดไม่หยุด พอเอาแผ่นออกหาย แล้วก็เอาแผ่นอืนมาเป็นแบบเกือบทุกแผ่น

อยากรู้เป็นไหนักไหม ขอบคุณมากครับ

แย่จังอันนี้ผมไม่ทราบนะครับ
    แต่ของผมดีวีดี อาร์ดับบิว ที่มากับเครื่อง เสียคืออ่านแผ่นไม่ได้ เหมือนกับว่าแผ่นไม่หมุน เลยซื้อใหม่ซะเลย
    พันกว่าบาท ตอนนี้ให้ อัซซุส DRW1814 BL

Comment

น่าจะเสียครับ ลองหลายแผ่นแล้วยังไม่อ่านซักแผ่น ส่งเคลมดูครับ

Comment

เหมือนผมนะแต่ผมมันไม่อ่านแผ่น DVD บางแผ่น แผ่นไรท์ ไม่อ่านเลยไรท์ได้แต่ CD -.-

Comment

ขอบคุณครับ ผมลองแล้วครับอ่านได้มันก็ค้างพอทิ้งไวจนไฟเขียวที่ Rom หายก็หายค้างแต่พอกดเข้าไปว่างเปล่าไม่ไรเลย แต่ผมได้ยินเสียงมัยดัง แต็ก แต็ก บางคร้งอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

Originally posted by @MoNsTeR@ View Post
          น่าจะเสียครับ ลองหลายแผ่นแล้วยังไม่อ่านซักแผ่น ส่งเคลมดูครับ
          หมดประกันและครับของผมศูยณ์ Hardware House
          Last edited by aonej20; 28 May 2008, 10:25:13.

Comment

Working...
          X