overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: เมืองจีน เกี่ยวกับสเปค NB ครับรบกวนที

OverclockZone Member

Smile เมืองจีน เกี่ยวกับสเปค NB ครับรบกวนที

คือมีงบประมาน <45000 - 50000 หรือแนะนำใกล้เคียงกว่านี้ สเปคเอาเป็นว่าใช้เล่นเกมมากสุด รองลงมา ก็แปลง หนัง และดูหนังระดับ Hi-end แล้วก็โปรทั่วไปครับ

พอดีอยู่เมืองจีนมีใครทราบหรือพอจะแนะนำให้ได้ไหมครับ

อยากได้สเปคคอมที่นี่เพราะคิดว่าจะราคาถูกกว่า

ท่าไม่ทราบก็ขอสเปคที่ไทยก็ได้ครับ

เท่าที่ลองคอมที่นี่มา รู้สึกว่าจะเป็นภาษาจีนทั้งระบบ ตั้งแต่ ปุ่มสตาท ยัน dos ยังภาษาจีน
    ดีนะที่ไบออสไม่ได้เป็นจีนด้วยไม่งั้นผมคงกลับบ้านแล้วครับเซงมาก อ่านไม่ออกเลย อยู่มาประมาน 4เดือนแล้วครับ 55

กาดจอที่เล็งไว้มี 8600GT ddr3 256ครับ กะจะเอาไว้เล่น DMC4 กับ RedAlert3 และ starcraft2 ครับ
    รบกวนด้วยนะครับ ขอนอกเหนือจาก lenovo y510, benq s41 ,asus f8sv ไม่เอา sony นะครับ ได้สวยๆด้วยก็ดีครับ

แล้วเรื่องโนตบุคประกอบด้วยครับ เห็นว่ามีด้วยแต่ไม่รู้เป็นยังไงขอความคิดเห็นด้วยครับ

ขอบคุณครับที่รบกวน

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

อาว ไม่เอา3รุ่นแรง+คุ้มซะงั้น.. งั้นลองเป็น Asus G1Sใหม่ไหมครับ หรือไม่ก็ Dell XPSอาจจะได้น่อ (Dellประกอบที่นั่นป่าวหว่า)

ถ้ายังไงพอหายี่ห้อBTO (โน๊ตบุ๊คประกอบ)ได้ ลองหาดูนะครับ อาจจะConfigได้ถูกใจกว่าซื้อแบรนด์ครับ

OverclockZone Member InwHongZa's Avatar

Quote Originally Posted by Xcyus View Post
    คือมีงบประมาน <45000 - 50000 หรือแนะนำใกล้เคียงกว่านี้ สเปคเอาเป็นว่าใช้เล่นเกมมากสุด รองลงมา ก็แปลง หนัง และดูหนังระดับ Hi-end แล้วก็โปรทั่วไปครับ

พอดีอยู่เมืองจีนมีใครทราบหรือพอจะแนะนำให้ได้ไหมครับ

อยากได้สเปคคอมที่นี่เพราะคิดว่าจะราคาถูกกว่า

ท่าไม่ทราบก็ขอสเปคที่ไทยก็ได้ครับ

เท่าที่ลองคอมที่นี่มา รู้สึกว่าจะเป็นภาษาจีนทั้งระบบ ตั้งแต่ ปุ่มสตาท ยัน dos ยังภาษาจีน
    ดีนะที่ไบออสไม่ได้เป็นจีนด้วยไม่งั้นผมคงกลับบ้านแล้วครับเซงมาก อ่านไม่ออกเลย อยู่มาประมาน 4เดือนแล้วครับ 55

กาดจอที่เล็งไว้มี 8600GT ddr3 256ครับ กะจะเอาไว้เล่น DMC4 กับ RedAlert3 และ starcraft2 ครับ
    รบกวนด้วยนะครับ ขอนอกเหนือจาก lenovo y510, benq s41 ,asus f8sv ไม่เอา sony นะครับ ได้สวยๆด้วยก็ดีครับ

แล้วเรื่องโนตบุคประกอบด้วยครับ เห็นว่ามีด้วยแต่ไม่รู้เป็นยังไงขอความคิดเห็นด้วยครับ

ขอบคุณครับที่รบกวน

เพิ่งรู้นะเนี๋ยว่า Dos มีภาษาอืนที่ไม่ใช่อังกฤตด้วย
    made in china ของแท้ครับ

มันก็มีเหมือนๆกับที่ไทยแหละครับ ดูสเปคของที่ไทยเอาก็ได้ ลองดูๆไว้หลายๆรุ่นหน่อยแล้วค่อยไปเลือกเอาที่ร้านอีกที
    dell XPS(ในตำนาน) ก้มีขายนะครับ แต่ไม่รู้ราคาเท่าไหร่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องOS พอซือกลับมาก้formatเลยก้ได้ครับ แล้วลงwindowsภาษาอังกิดเอาเอง

ว่าแล้วเชียวต้องมี xps เล็งไว้เหมือนกัน อยากถามเรื่อง NB ประกอบด้วยมันต่างกันยังไง กับ PC ทำไมไม่นิยมม แล้วเคสมันจะสวยหรือเปล่ามีปัญหาไหม

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by Xcyus View Post
    ว่าแล้วเชียวต้องมี xps เล็งไว้เหมือนกัน อยากถามเรื่อง NB ประกอบด้วยมันต่างกันยังไง กับ PC ทำไมไม่นิยมม แล้วเคสมันจะสวยหรือเปล่ามีปัญหาไหม
    นี่หล่ะปัญหาของBTOครับ ข้อใหญ่ๆเลยคือ"มันไม่สวย" แต่เราเลือกเสปกเองได้ ส่วนการประกันส่วนมากจะเป็นกระกันแยกชิ้นครับ (แต่ส่วนใหญ่ก็ร้านเดียวกันหล่ะ คงไม่เอามาประกอบเองแน่นอน)

Windowsเค้าลงอะไรมาให้ไม่ต้องสนครับ ก็เหมือนๆกับDesktopหล่ะครับ Formatซะก็จบเรื่อง แล้วเราสามารถลงเองได้โดยหาแผ่นที่เป็นภาษาอังกฤษมาลง

Bookmarks

Bookmarks