Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราจะรู้ได้ยังไงว่าใช้วินโดว์ลิขสิทธ์อยู่หรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะรู้ได้ยังไงว่าใช้วินโดว์ลิขสิทธ์อยู่หรือป่าว

อยากจะอัพเดทวินโดว์แต่ไม่รู้ว่าที่ใช้อยู่เป็นของถูกลิขสิทธ์เหรอป่าว อยากทราบว่าต้องเข้าไปดูที่ไหนคับแล้วจะอัพเดทวินโดว์ต้องทำยังไง โหลดที่ไหน

มีสติกเกอร์ ลายเซ้นปะละ ถ้าไม่มีก็จบ

Comment

ต้องดูข้างในเคสเหรอคับ

ป.ล.ถ้าเกิดว่ามันมี ตอนนี้ใช้ xp pro2อยู่ จะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นจะได้มั้ยคับ

Comment

ลองเข้าไปในเว็บ microsoft แล้วลองเลือก download ไฟล์ update ซักอย่างดูคับ
        มันจะทำการ validate คือเช็ควินโดวเราจากทางเว็บมันให้เลยครับ

Comment

ผมกลัวว่าถ้าเช็คแล้วไม่ผ่าน มันจะมีผลเสียกับวินโดว์เรามั้ยคับ

Comment

ไปดูในtrick&technicสิ มีวิธี

Comment

ถ้าเช็คจากทางเวปเฉยๆจะไม่เป็นอะไรครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมั่กๆคับ

Comment

Working...
                X