overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: หาซื้อ antivirus แผ่นแท้ได้ที่ไหน

OverclockZone Member oonman's Avatar

Default หาซื้อ antivirus แผ่นแท้ได้ที่ไหน

เบื่อ blacklist แล้วอ่ะครับ

อยากได้พวก kaspersky

ถ้าใครมียี่ห้ออื่นแนะนำๆผมด้วยนะครับ ถ้าบอกราคาด้วยก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member joelineage2's Avatar
    เซียร์รังสิต,คลองสาม

hwh ทุกสาขาครับ ได้มาแล้ว กล่อง

OverclockZone Member zxyte's Avatar
    ระบบสุริยะจักรวาลบนกาแล็คซี่ทางช้างเผือก

สกี้ นี่ของแพงเลย วันนั้นเข้าไป check ราคาคอม มีคนไปถามซื้อ ถ้าจำไม่ผิดคงจะประมาณ 2000 มั้งครับ

ผมใช้ NOD 32 อยู่ ราคาไม่กี่ร้อย ยังไม่เคยมีปัญหาไวรัสเลยครับ

OverclockZone Member oonman's Avatar

โอ้ สกี้ 2000 เชียวเหรอนี่

สงสัยเปลี่ยนใจไปซื้อ nod32 ซะละมั้งนี่

แล้ว panda ดีมั้ยครับ เดินไปเจอที่ร้านบูมมาครับ ถูกด้วย

OverclockZone Member kickkok's Avatar

kav 3 user แค่ 600 เองมั๊ง

Quote Originally Posted by kickkok View Post

หาซื้อได้ที่ไหนครับท่าน HWH หรือเปล่าครับ สนใจนะนี่

Moderator mercadix's Avatar

Quote Originally Posted by kickkok View Post
    Quote Originally Posted by oonman View Post
    หาซื้อได้ที่ไหนครับท่าน HWH หรือเปล่าครับ สนใจนะนี่
    ทั้ง HWH และทุกร้านอะครับ

Antivirus 3 user 1 ปี = 5XX

Intenet Security 3 user 1 ปี = 6XX

ถูกเหมือน kee'

OverclockZone Member suzuki's Avatar

kav 3 use 590
    kis 3 use 680 ครับซื้อได้ที่ HWH ครับ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ว่าจะไปสอยมั่งแล้วหล่ะ KIS อ่ะ เซง Black List แต่รอดู v.8 อยู่อ่ะนะเลยยังไม่ซื้อ

OverclockZone Member siam2's Avatar

nod32 v3 ราคาเท่าไหร่ครับ

Quote Originally Posted by mercadix View Post
    ทั้ง HWH และทุกร้านอะครับ

Antivirus 3 user 1 ปี = 5XX

Intenet Security 3 user 1 ปี = 6XX

ถูกเหมือน kee'

ถ้าเท่านี้ น่าสนใจนะนี่ดีกว่ามานั่งหา key กันบ่อยๆๆ ปีละ 600-700

ผมคิดว่าคุ้มละ

Quote Originally Posted by suzuki View Post
    kav 3 use 590
    kis 3 use 680 ครับซื้อได้ที่ HWH ครับ

เท่านี้จิงหรือนี่ ถูกดี

OverclockZone Member hunu's Avatar
    อ.วังสะพุง จ.เลย

ดีแหะ แต่ตั้ง 600 ซื้อแรม DDR2 ได้ตั้ง 1G อาศัยขยันหาและมีเพื่อนเยอะก็ได้แล้ว สนับสนุนของแท้นะครับแต่จะให้ซื้อทุกปีคงไม่ไหว หายาแก้ไอคงพอทน

Quote Originally Posted by hunu View Post
    ดีแหะ แต่ตั้ง 600 ซื้อแรม DDR2 ได้ตั้ง 1G อาศัยขยันหาและมีเพื่อนเยอะก็ได้แล้ว สนับสนุนของแท้นะครับแต่จะให้ซื้อทุกปีคงไม่ไหว หายาแก้ไอคงพอทน
    ตอนแรกผมก็เป็นเหมือนท่านแหละครับ พอปัญหามากๆเข้าเลยคิดว่าหาซื้อของแท้คุ้มกว่านะครับนี่ + ผมเริ่มขี้เกียจหาแล้วอ่ะครับ เลยคิดจะซื้อของแท้

เพราะมันถูกลงเยอะมากแล้ว เลยคิดจะซื้อครับ

OverclockZone Member hunu's Avatar

คับก็อยากหนับหนุนเขาเหมือนกัน แต่อย่างว่าละคับท่านลองซื้อของแท้มาลองก่อนละกัน อยากถาม(ไม่ใช่เถียงนะ) ใครที่เป็นคนทำไวรัสขึ้นมา = ผมว่าก็ไอ้ที่ทำตัวป้องกันไวรัสนั่นแหละคับ เพราะมันทำมาลองแล้วก็ทำมาแก้ให้เราเพื่อ(หลอก)ขายให้เรา ธรรมดา ตัวป้องกันไวรัสตัวหนึ่งที่คุยว่าใช้ได้ 1 ปีน่ะอันที่จริงใช้ได้ไม่เกิน 6-8 เดือนมันก็ไม่อัพให้เราแล้วคับเผลอๆ ปล่อยไวรัสมาใส่เครื่องเราอีกก็ใครจะรู้ระบบของเราดีละครับถ้าไม่ฝังตัวอยู่ในคอมของเรา ก็เรา(ให้เขาตรวจ)อัพแทบทุกวันนี่ ผมใช้แค่ 6 เดือนแล้วหาตัวใหม่ และคีย์ใหม่มาลง แล้วก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ไม่มีตัวไหนป้องกันดีที่สุดคับ วินโดวผมก็ลงใหม่ 2-3 เดือนอยู่แล้ว(อาศัยโกสไว้น่ะครับ) อยากให้กำลังใจคนผลิตเหมือนกันนะครับเพราะทำเองไม่เป็น แต่ผมก็ไม่เคยปล่อยไวรัสไปกวนด้วยนะ (ทำไม่เป็น) เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวโปรดใช้พิจารณญาณในการอ่าน

Quote Originally Posted by hunu View Post
    คับก็อยากหนับหนุนเขาเหมือนกัน แต่อย่างว่าละคับท่านลองซื้อของแท้มาลองก่อนละกัน อยากถาม(ไม่ใช่เถียงนะ) ใครที่เป็นคนทำไวรัสขึ้นมา = ผมว่าก็ไอ้ที่ทำตัวป้องกันไวรัสนั่นแหละคับ เพราะมันทำมาลองแล้วก็ทำมาแก้ให้เราเพื่อ(หลอก)ขายให้เรา ธรรมดา ตัวป้องกันไวรัสตัวหนึ่งที่คุยว่าใช้ได้ 1 ปีน่ะอันที่จริงใช้ได้ไม่เกิน 6-8 เดือนมันก็ไม่อัพให้เราแล้วคับเผลอๆ ปล่อยไวรัสมาใส่เครื่องเราอีกก็ใครจะรู้ระบบของเราดีละครับถ้าไม่ฝังตัวอยู่ในคอมของเรา ก็เรา(ให้เขาตรวจ)อัพแทบทุกวันนี่ ผมใช้แค่ 6 เดือนแล้วหาตัวใหม่ และคีย์ใหม่มาลง แล้วก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ไม่มีตัวไหนป้องกันดีที่สุดคับ วินโดวผมก็ลงใหม่ 2-3 เดือนอยู่แล้ว(อาศัยโกสไว้น่ะครับ) อยากให้กำลังใจคนผลิตเหมือนกันนะครับเพราะทำเองไม่เป็น แต่ผมก็ไม่เคยปล่อยไวรัสไปกวนด้วยนะ (ทำไม่เป็น) เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวโปรดใช้พิจารณญาณในการอ่าน

ผมก็คิดแบบเดียวกับท่านนะ ที่สงสัยใครปล่อยไวรัส แต่ผมหาสแกนที่ใช้ได้ 5-6 เดือนไม่ได้นี่สิครับ

ปกติผมก็ format ทุก 5-6 เดือนอยู่แล้วละครับ ถ้าใช้ได้ 5-6 เดือน ผมก็คงไม่ต้องซื้อของแท้นะครับนี่(ความคิดผมนะ) แต่นี่ อย่างมากก็ 2-3 อาทิตย์ บางที 2-3 วันด้วยซ้ำไปครับ

อย่าง สกี้ นี่ ผมหา key บ่อยจนเริ่มขี้เกียจแล้วละครับ 2-3 วันหาที -*-

nod32 นี่แทบทุกวันได้เลยมั้งครับ อัพ id pass กันรายวันเลย เศร้าไปครับ

ยังไงผมก็ขอบคุณท่านที่มาออกความคิดเห็นนะครับ ผมเลยได้รู้ว่า ยังมีคนสงสัยแบบผมอยู่ด้วย อิอิ

เง้อ มีอายุสั้นขนาดนั้นเลยเหรอ อย่าง Kas หรือ Nod32 ที่ผมเคยใช้ ก็ใช้ได้นานนิ ก็ใช้ยาแก้ไออ่ะ แต่ไม่ได้ใช้มานานแล้วเกือบ 2 ปีที่ไม่ได้ใช้บริการ เมื่อก่อนได้ Kas ที่บอกว่าใช้ได้ 600 กว่าวันมาด้วยซ้ำแต่ต้องเลิกเพราะ มันหนักเครื่อง (ความเห็นส่วนตัวครับ) เลยไปใช้ F-secure และ Bitdefender เพราะมันทำงานอยู่ข้างหลัง ไม่กินแรมเยอะ(ความเห็นส่วนตัวอีกแระ) ผมเลยใช้กลับไปกลับมาอยู่แค่สองตัวนี้อ่ะ อย่าง Bit นี่ก็ใช้มาตั้งแต่ ธันวาปีที่แล้วนะยังอัพและป้องกันได้ดีอยู่ แต่ตอนนี้เวอร์ชั่น Bit 2009 ออกมาแระ สงสัยคงตั้งอำลา รุ่น 2008 ล่ะมั้ง

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ช่วงปีนี้ KIS KAV ค่อนค้างกวดขันมากครับ ผมติด BL เดือนละครั้ง อย่างกะประจำเดือนเลยที่มาเดือนละครั้ง
    ในส่วนตัวก็คิดแบบท่าน hunu ละนะ เรื่องคนที่ปล่อยไวรัส ส่วนเรื่องที่เอามาเทียบกับการซื้อเเรม ผมว่ามันคนละส่วนกันนะ
    ในการซื้อ Software น่าจะวัดกับการที่เอาไปใช้งานมากกว่าเอาไปเทียบกับอุปกรณ์อ่ะครับ ความจำเป็นมันไม่เหมือนกัน

ในเรื่องของราคา ผมว่าก็ค่อนข้างสมเหตุสมผลไม่แพงมาก ก่อนหน้านี้ผมก็เคยใช้ NOD LC กล่องละ 300-400 เอง ใช้ได้ 1 ปี
    พอหมดอายุ ก็เลยขยับมาลองตัวอื่นๆ ก็มาติดใจ KIS นี้หล่ะในราคา 600 กว่าๆ ใช้ได้ 1 ปี ก็คุ้มหล่ะนะสำหรับคนที่มีความต้องการใช้งานอย่างมีเสถียรภาพ ไม่ต้องมารำคาญเรื่องจุกจิก อย่างติด BL

เง้อ มีอายุสั้นขนาดนั้นเลยเหรอ อย่าง Kas หรือ Nod32 ที่ผมเคยใช้ ก็ใช้ได้นานนิ ก็ใช้ยาแก้ไออ่ะ แต่ไม่ได้ใช้มานานแล้วเกือบ 2 ปีที่ไม่ได้ใช้บริการ เมื่อก่อนได้ Kas ที่บอกว่าใช้ได้ 600 กว่าวันมาด้วยซ้ำแต่ต้องเลิกเพราะ มันหนักเครื่อง (ความเห็นส่วนตัวครับ) เลยไปใช้ F-secure และ Bitdefender เพราะมันทำงานอยู่ข้างหลัง ไม่กินแรมเยอะ(ความเห็นส่วนตัวอีกแระ) ผมเลยใช้กลับไปกลับมาอยู่แค่สองตัวนี้อ่ะ อย่าง Bit นี่ก็ใช้มาตั้งแต่ ธันวาปีที่แล้วนะยังอัพและป้องกันได้ดีอยู่ แต่ตอนนี้เวอร์ชั่น Bit 2009 ออกมาแระ สงสัยคงตั้งอำลา รุ่น 2008 ล่ะมั้ง

หุหุ สั้นจริงๆนะ อาจจะเป็นเพราะผมเข้าไปหาช้ากว่าคนอื่นละมั้งครับ กว่าจะได้มา คนอื่นๆก็คงเอาไปใช้กันหมดแล้ว มันเลยสั้น

Quote Originally Posted by iLLuSioNEx View Post
    ช่วงปีนี้ KIS KAV ค่อนค้างกวดขันมากครับ ผมติด BL เดือนละครั้ง อย่างกะประจำเดือนเลยที่มาเดือนละครั้ง
    ในส่วนตัวก็คิดแบบท่าน hunu ละนะ เรื่องคนที่ปล่อยไวรัส ส่วนเรื่องที่เอามาเทียบกับการซื้อเเรม ผมว่ามันคนละส่วนกันนะ
    ในการซื้อ Software น่าจะวัดกับการที่เอาไปใช้งานมากกว่าเอาไปเทียบกับอุปกรณ์อ่ะครับ ความจำเป็นมันไม่เหมือนกัน

ในเรื่องของราคา ผมว่าก็ค่อนข้างสมเหตุสมผลไม่แพงมาก ก่อนหน้านี้ผมก็เคยใช้ NOD LC กล่องละ 300-400 เอง ใช้ได้ 1 ปี
    พอหมดอายุ ก็เลยขยับมาลองตัวอื่นๆ ก็มาติดใจ KIS นี้หล่ะในราคา 600 กว่าๆ ใช้ได้ 1 ปี ก็คุ้มหล่ะนะสำหรับคนที่มีความต้องการใช้งานอย่างมีเสถียรภาพ ไม่ต้องมารำคาญเรื่องจุกจิก อย่างติด BL
    KIS & KAV นี้ผม หา key ยากมากเลย ใส่ปุ๊บติดปั๊บอะไรประมาณนี้ เพราะผมคงชักช้ากว่าคนอื่นละครับ

อ่ะต่ออีกนิดละกัน ผมก็เคยซื้อ(ตอนอยู่ไต้หวัน) ราคาตั้ง 2000 กว่าด้วยซ้ำ (เมื่อ2ปีที่แล้ว) ใช้ไปก็ติด Bl เหมือนกัน ที่ซื้อเพราะอ่านและค้นหาไม่เป็น มันเป็นภาษาจีน ตอนนั้นต้องลงใหม่แทบทุกอาทิตย์เลยเพราะโปรแกรมมันป้องกันไม้ได้ รู้จักกะคนไต้หวันขอให้เขาหามาให้ แต่ก็เป็นภาษาจีนอีก เลยท่องไปเรื่อยๆ แล้วก็ไม่เจอขุมทรัพย์ เข้าให้และพอนานขึ้นก็เจอแหล่งที่ปล่อยโดยเฉพราะ (ก็ปล่อยมาให้เราลองไง) ที่นี่ได้นานขึ้นตั้งแต่นั้นมาก็ไม่ซื้ออีกเลย ยังไงก็สนับสนุนของแท้ละครับ แต่จะให้ซื้อทุกปีคงไม่ไหว ส่วนที่ว่า ซื้อซอร์ฟแวร์ กับ ฮาร์ดแวร์มันคนละส่วนกัน ก็จิงคับ เป็นแค่คำเปรียบเทียบเฉยๆ (เสียดายเงินอ่ะ)

Bookmarks

Bookmarks