Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาซื้อแผ่นกรองฝุ่นได้ที่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาซื้อแผ่นกรองฝุ่นได้ที่ไหน

คืออยากได้แผ่นกรองฝุ่นที่ใหญ่ๆหน่อยน่ะครับ ไม่ทราบว่ามันมีแบบไหนมั่ง แล้วหาซื้อได้ที่ไหน พอดีด้านข้างเคสมันมีช่องที่ใหญ่กว่าที่ครอบกรองฝุ่นที่ขายตามตลาดน่ะครับ เลยอยากซื้อแผ่นใหญ่ๆมาตัดแปะเอง หรือท่านใดมีเทคนิคใช้อะไรมากรองฝุ่น รบกวนชี้แนะด้วยครับ
    ขอบคุณครับทุกท่าน

ท่านหาซื้อฟองน้ำแบบแผ่นมาตัดได้เลยครับ ใช้ได้ดีระดับนึงเลย อย่าหนาเกินไปก็พอครับ เด๋วมันจะดักลม.

Comment

เดี๋ยวลองหาซื้อดูครับ ไม่รู้จะมีแผ่นใหญ่ๆรึเปล่า โฮมโปรมีรึเปล่าครับ ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

เอาตังซื้อกรอง ไปซื้อ โบรเวอร์ ดีกว่า อิอิ เป่ากระจาย

Comment

เห็นลายเซ็นต์ใครมะรู้ แผ่นกรองฝุ่นยี่ห้อ 3M คับ 555+

เค้าใช้ Scott Bright (ที่ล้างจาน) นั่นเองคับ

หาง่ายราคาถูก เง้ออออ...

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ เดี๋ยวลองซื้อมาแปะดูครับ

Comment

กรองไม่ 100%หรอกครับฝุ่นเล็ก ๆ เข้าไปได้อยู่ีดีเเล้วอีกอย่างระบายความร้อนไม่เต็มที่ด้วยครับ เอาเป็นว่าไม่ต้องใส่เเล้วเเกะออกมาปัด ๆ ทุก ๆเดือนดีกว่านะผมว่า

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                กรองไม่ 100%หรอกครับฝุ่นเล็ก ๆ เข้าไปได้อยู่ีดีเเล้วอีกอย่างระบายความร้อนไม่เต็มที่ด้วยครับ เอาเป็นว่าไม่ต้องใส่เเล้วเเกะออกมาปัด ๆ ทุก ๆเดือนดีกว่านะผมว่า
                ผมก้อว่างี้นะ

Comment

ลองเอาแบบผมก็ได้ครับ ผมเอาผ้าซับในบางๆมาใช้เเทนครับ เอาเทปกาวติดเอา ง่ายดีครับ

Comment

โอ้ผ้าซับใน ไอเดียดีครับ ที่บ้านมีด้วย แหล่ม เดี๋ยวจัดเลยครับ ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

ไปซื้อฟองน้ำกรองฝุ่นแอร์มาใช้ดูครับ แผ่นใหญ่ ตัดได้ตามต้องการ

Comment

Working...
                      X