Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำงานตัดต่อ ใช้ ATI กับ NVIDIA ดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำงานตัดต่อ ใช้ ATI กับ NVIDIA ดีกว่ากัน

ถ้าใช้งานตัดต่อ VDO (Movies) กราฟฟิก Photoshop, Ulead, Adobe Premier ฯลฯ
    ควรใช้ ใช้ ATI กับ NVIDIA ดีกว่ากันครับ

เช่น HD3650, 3850, 3870 หรือ 8800, 9600, 9800 ครับ

ขอความเห็นเพื่อน ๆ ครับ

ขอบคุณครับ

ATI โลด

Comment

ตัดต่อ อยุ๋บ้างเช่นกัน ผมใช้ ATI

Comment

Originally posted by kw01 View Post
        ATI โลด
        อีก 1 เสียงงงงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

แล้วใช้ตัวไหนดีครับ

HD3650, 3850, 3870

Comment

Originally posted by spoltiw View Post
            แล้วใช้ตัวไหนดีครับ

HD3650, 3850, 3870
            HD 3870 ครับ
            แต่ถ้างบเยอะ แนะนำ HD 3870x2 หุหุ

Comment

ตัวไหนก็ได้ครับการ์ดจอไม่จำเป็นต้องแรง เพราะไม่ได้ไปเล่นเกมส์หรือทำ 3d

7300 GT ยังเหลือๆเลย

Comment

Originally posted by Bond View Post
                ตัวไหนก็ได้ครับการ์ดจอไม่จำเป็นต้องแรง เพราะไม่ได้ไปเล่นเกมส์หรือทำ 3d

7300 GT ยังเหลือๆเลย
                เห็นด้วย

Comment

ซื้อ cpu 4 coreไว้เรนเดอร์ดีก่าคับ
                  การ์ดจอไม่ต้องดีมากครับ

Comment

เน้นที่ CPU กะแรมดีกว่าครับ
                    การ์ดจอ ราคสักประมาณ 2000-3000 ก็โอแล้วครับ

Comment

VGA ไม่มีผลอะไรมากครับ อะไรก็ได้ ของ CPU แรนเดอร์แรง แรมความจุสูง HDD รับส่ง ข้อมูลไว ครับ ออนบอ์ดยังตัดต่อได้เลยครับ

Comment

fyo

Comment

Working...
                        X