overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: ก่อนลาXPก็มาโมให้แรงสุดๆก่อนด้วยวิธีง่ายๆ

Myzick-182-juking
    Guest

Exclamation ก่อนลาXPก็มาโมให้แรงสุดๆก่อนด้วยวิธีง่ายๆ

ถึงเวลาเพิ่มความเร็วให้XPกันเถอะครับ
    มาเริ่มกับการเพิ่มประสิทธิภาพให้กับอินเตอร์แฟสกันเถอะ!!!
    ให้คุณเข้าหน้าต่าตามนี้ได้เยครับ
    Display Properties>Appeaance>Effect>เมื่อมีหน้าต่างEffectขึ้นมาให้เราปิดติกถูกออกให้หมด
    เว้นอันสุดท้ายอันเดียวครับHide underline..อะครับ
    จากนั้นให้ใช้อินเตอร์แฟสแบบ"Windows Cassic Style"ครับ
    ก็จะช่วยได้5-12เปอร์เลยที่เดียวครับ
    แต่จะเอาอีก4เปอร์ก็เอาวอเปเปอร์ครับให้เป็น"None"เป็นอันเสร็จ
    สังเกตุดิครับเวลาออกเกมไอคอนมันแสงช้าเหลือเกินครับต่อให้เครื่องแรงก็ช้าอยู่ดีงั้นถ้าอยากรู้ตามมาเลย
    My Computer>tool>Folder Option>Viwe>และยกเลิกหัวข้อน้ครับ
    "Automatically search for network and printers"
    อันแรกอะแหละครับ
    มาต่ออีกอันMy Computer>tool>Folder Option>Viwe>และเปิดการใช้งานอันนี้ครับ
    Launch forder windows in the separate process
    ป้องกันไว้ก่อนExplorerล่มให้เข้าตามนี้
    กดCtrl+alt+deleteจากนั้นเลยFile>New Taskพิมพ์ exprorer.exeเป็นอันเสร็จ
    อะมันมีโปรแกรมที่ช่วยBootครับคือBootvisครับรองหาโหลดดูคุณควรคอยลบข้อมูลในTempกับPrefechอยู่

ในForders Windowsอะแหละครับ
    อย่ารอช้ามาต่อกับการปิดServicesเพื่อทำให้Memoryเหลือไว้ใช้อยาอื่นเช่นการ โหลด+การเล่นเน็ต+การทำหลายอย่างพร้อมกัน
    คำเตือน:คุณต้องทำการสำรองไฟล์ไว้ก่อนตามนี้ลยครับ"หาเองครับผมขอไม่บอกมันไม่มีค่าไรมากครับ"
    วิธีปิดก็ทำตามนี้เลย Control Panel>Administrative Tools>Services>
    ให้คุณปิดตามนี้เลยครับ"วิธีปิดก็มีดังนี้ครับ"
    คลิ้กขวาเลื่อกPropertiesจะเห็นตรงStartup trpeจะมีให้เลือกเป็นDisabledและApplyและOK.
    Application Management
    Clipbook
    Computer Browser
    Distributed Link
    Error Reporting
    Indexing
    IPSEC
    REMOTE Registry Service
    SSDP
    TCP/IP
    Telnet
    Uninterrupted Power Supply
    Universal Plug and play
    Windown Time
    WMI Preforcemance Adapter
    มันก็ต้องดูด้วยด้วยว่าคุณใช้รึเปล่า
    คุณต้องอัพเดทNet.FrameworkและFrameworkด้วยครับตอนนี้มีNet.Frameworkแล้วครับส่วนใครใช้แผ่นปลอม

ก็อดอัพเดท9999999999999999%

โดย TERAPHAN อยู่ทีมJUKING ไรค่ายไรสังกัต ผม [MyZICK][nature]
    อายุ15ปี กทม. ศึกษาเองครับหาข้อมูลตามเว็บต่างๆ
    มีเรื่องไหม่ๆตลอดที่ punkofjuking@hotmail.com นะครับ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

ก็ดีนะคับ แต่ serviceนี่ ถ้าไม่รู้จริงๆว่าตัวนั้นไว้ใช้ทำไร อย่าปิดดีกว่าคับ บางทีมันอาจจำเป็นต้องใช้โดยที่เราคาดไม่ถึงก็ได้ อย่างบางคนปิดไปแล้วเล่นเกมเอ๋อๆก็มี -..-

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Myzick-182-juking View Post
    โดย TERAPHAN อยู่ทีมJUKING ไรค่ายไรสังกัต ผม [MyZICK][nature]
    อายุ15ปี กทม. ศึกษาเองครับหาข้อมูลตามเว็บต่างๆ
    มีเรื่องไหม่ๆตลอดที่ punkofjuking@hotmail.com นะครับ
    แล้วทำไมไม่มี credit ให้เค้าหน่อยหล่ะครับ...

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

Quote Originally Posted by Myzick-182-juking View Post
    ทีมนี้ เขาแรงกันทั้งทีมจริงๆ

ว่าแต่ว่า ทีมนี้มีสมาชิกกันกี่คน

รวมตัวกันเมื่อไหร่เรื่องใหญ่แน่ๆ

แถมโปรโมทตัวเองซะ หุๆๆ

ปล. เป็นกระทู้แรกที่มีสาระ... ปรบมือให้ครับ

OverclockZone Member Altimis's Avatar
    โลกที่เต็มไปด้วยอิงจูกับสาว ๆ ปราศจากบุรุษเพศและเพศที่สาม

Quote Originally Posted by PUSH THE TEMPO View Post
    ก็ดีนะคับ แต่ serviceนี่ ถ้าไม่รู้จริงๆว่าตัวนั้นไว้ใช้ทำไร อย่าปิดดีกว่าคับ บางทีมันอาจจำเป็นต้องใช้โดยที่เราคาดไม่ถึงก็ได้ อย่างบางคนปิดไปแล้วเล่นเกมเอ๋อๆก็มี -..-
    ทำ Profile ไว้ 2 อันสิครับ

สะดวกในการสับเปลี่ยน ไม่ต้องกังวลว่าจะต้องมาวุ่นปรับทีหลัง

อันหนึ่งใช้ปกติ อันสองใช้เล่นเกม [ปรับแต่ง]

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

เอ่อ ผมก็ไม่รู้อะไรมากหรอก แต่
    Application Management ห้ามปิดครับ เพราะ เราต้องเรียกใช้อยู่เรื่อย ๆ

++++++++++++++ Server ที่ปิดได้ และแนะนำ ในขั้นต้นครับ ++++++++++++++++
    clipbook
    ช่วยให้ clip book สามารถเก็บข้อมูลและทำการแลกเปลี่ยนข้อมูลกับ remote computer ได้

net logon
    ช่วยในการตรวจสอบและส่งข้อมูลการล็อกอินของแอคเคราน์สำหรับเครื่องคอมพิวเตอร์ที่อยู่ในโดเมน

automatic update
    ช่วยในการ update windows

COM+ Event system,
    COM+ system application
    มีโปรแกรมน้อยมากที่ใช้ ส่วนใหญ่เป็นโปรแกรมทำงานด้านตรวจสอบ เน็ตเวิร์ค

Human Interface Device Access
    ช่วยในการสำหรับกำหนดากรทำงานของแต่ปุ่มบนคีย์บอร์ด เพื่อรีโมทคอนโทรคและอุปกรณ์ มัลติมีเดียอื่น ๆ

Error Reporting service
    ช่วนส่ง Message error ของโปรแกรมไปยังMicrosoft

Help and support
    ถ้าคุณไม่เคยใช้ Help

IMAPI CD_Burning
    Com Service
    สามารถปิดได้ถ้าคุณใช้ โปรแกรมอื่นๆ ในการเขียน cd อย่างเช่น nero

Indexing Service
    ช่วยในการตรวจสอบเนื้อหาในไพล์

Fast User switching compatibility
    ถ้าคุณใช้งานหลาย คนในเครื่องเดียว ปิดไม่ได้

cryptographic services
    ใช้สำหรับ certification และจำเป็นสำหรับการเยี่ยมชมเวป microsoft เพื่อส่งเลขลิขสิทธิวินโดว์ของคุณ

Netmeeting remote
    ใช้เพื่อให้ คนอื่น remote เครื่องของคุณผ่าน Netmeeting

NT LM securitity support provider
    รวบรวมและเก็ฐร้กษาค่าคอนฟิกกูเรชั้นของเครือข่าย

Routing and remote access
    ใช้ทำงานในการ เป็นเครื่อง server

Server
    ช่วยในการ แชร์ไฟล์ในระบบเครือข่าย

Shell Hardware Detection
    ช่วยตรวจสอบการใส่แผ่นซีดี ดีวีดี

Smart Card
    ถ้าคุณใช้ smart card

Telephony
    เพื่อสนับสนุน telephony API สำหรับโปรแกรมต่าง ๆ

Telnet
    เพื่อใช้ควบคุมเครื่องจากระยะไกล เหมาะสำหรับผู้ดูแลระบบทีต้องการควบคุมเครื่องระยะไกล

Terminal Services
    ในกับระบบเครือข่าย

Play Device Host
    ใช้กับ เครื่องที่มีการต่อพ่วงอุปกรณ์ อื่นๆ

Windows Time
    ควบคุมการปรับแต่ วันที่ เวลา สำหรับเครื่อง client server ในระบบเครือข่าย

จากทีม เสี่ยวเอ้อ ซอย 4 บะหมี่เกี๊ยว

Bookmarks

Bookmarks