Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเป็นท่านจะเลือกแบบใด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเป็นท่านจะเลือกแบบใด

intel

mainbord p5k
    vga card 512/en-8600gt/silent/htdp
    cpu core 2 duo e4600
    ram 1024/800 ocz 2 ตัว
    กับ
    amd

mainbord asus m2n-e
    vga 1gb pcie (16x) 8600gt (td) forsa
    cpu amd 5200+athlon*2
    ram 1g/fbs800 2ตัว

คือว่าจะประกอบคอมเล่นเกมครับ....ยังไงช่วบแนะนำกันด้วยนะครับ((ชอบเล่นแนว need for speed,crysis ครับ))
    ...รบกวนด้วยนะครับ

โดยส่วนตัว ชอบทางฝั่งอินเทลมากกว่า ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน -*-
    ดังนั้น เลือกอินเทลคับ

Comment

เอาชุด 2 เปลี่ยนบอดได้ปะ อิอิ

Comment

เลือก Intel ชอบ

Comment

mainbord asus m2n>>> เปลี่ยนเป็นAbit Ax78 ราคาไม่หนีกันเท่าไหร่
          vga 1gb pcie (16x) 8600gt (td) forsa>>>แนะนำ 3850 256mb powercolor ตอนนี้3พันปลายๆ
          cpu amd 5200+athlon*2>>ใช้am2 5000+ Be จะดีกว่า คุ้มทุนดีครับ
          ram 1g/fbs800 2ตัว>>ยี่ห้อCrucial ซิ้งเหลือง 16ชิปหรือ8ชิปก็ได้ แรงสุดๆ

คิดว่าที่โพสไปอาจจะไม่แพงกว่าชุดเดิมสักเท่าไหร่หลอกครับ ลองตัดสินใจดู

อ่อแนะนำอีกอย่าง ซื้อช่วงคอมมาท หรือ หลังคอมมาท จะดีกว่าครับ เพราะราคาจะดิ่งลงเหว

HD4xxx กำลังจะออกวางตลาดทำให้hd3xxx ราคาหล่นแล้วครับตอนนี้ที่พันทิพย์ 3870พลังสี เหลือง4800เองมือ1นะของใหม่เอี่ยม

Comment

ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

ผมว่า m2n-e เก่าไปแล้วครับ

Comment

ชุดบน

Comment

ชุด 2 ครับ แต่..

เปลี่ยนบอร์ดใหม่เป็น Asus M3A หรือไม่ก็ Abit AX78
                  เปลี่ยนการ์ดจอใหม่เป็น PowerColor 3870/512MB -> ราคาอยู่ที่ 4,850 บาท

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Comment

Intel เจ้าค๊ะ อิอิ

Comment

Working...
                      X