Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ ถ้าจะติด ADSL ควรจะเลือกค่ายไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ ถ้าจะติด ADSL ควรจะเลือกค่ายไหนดีครับ

ขอคำแนะนำ ถ้าจะติด ADSL ควรเลือกค่ายไหนดีครับ หรือโปรโมชั่นไหนดีครับ เห็นมีให้เลือกมากมาย
    พอดีบ้านเพื่อนผมยังไม่มีสายโทรศัพท์เลย จะเอาแบบไหนดีครับ เห็นมี Promotion ของพี่ทรู ก็ไม่รู้ดีจริงป่าวว ครั้นจะเอา tot ก็รอ... และรอ... ต่อไป ครับ

สำหรับผม ถ้าคู่สายไหนเข้ามาถึงได้ก็คงใช้เลยขี้เกียจรอ แต่ตอนนี้ใช้maxnet

Comment

ลองดูก่อนนะครับว่าบ้านท่านมีคู่สายของที่ไหนเข้าถึงบ้าง
      ผมอยู่นนทบุรี ซอยบ้านผมทั้ง true, tot บอกคู่สายเต็ม (มาหลายปีแล้ว) ไม่ยอมขยายสักที
      บ้านผมใช้เบอรนี้ของ์ ToT มาเกือบยี่สิบปีแล้ว
      คุณภาพเน็ท ToT ก็อย่างที่หลายๆคนบ่น ของผม 1.5M/512k มาเต็มบ้างไม่เต็มบ้าง เดี้ยงแทบทุกสัปดาห์ โดยเฉพาะวันหยุดเป็นบ่อยมาก แต่วันนี้ไม่รู้เป็นไรปิงเป็นพันเลย

Comment

ช่วง นี้ MAXNET ของ TT&T น่าใช้มากๆ

Comment

tot เน่า true ยังดีขึ้นมาหน่อย

Comment

ถ้ายังไม่มีเบอร์ ก็ทรู ละครับ

โปรเยอะแยะไปหมด เน็ตพ่วงมือถือ พ่วงไปพ่วงมา เยอะแยะไปหมด 55555+

ตอนนี้มีโปรใหม่ครับ เอาไปดู

http://www.truecorp.co.th/tha/promot...perhispeed.jsp

ส่วนตัวผมใช้ทรูครับ 1Mbps ไม่เคยมีปัญหาเรื่องเน็ตเลย

Comment

ผมว่าเน็ทแต่ละยี่ห้อนี่บางทีจะดีไม่ดีมันขึ้นอยู่กับ ในแต่ล่ะพื้นที่ด้วยนะครับ อย่าง maxnet

ที่บ้านผมอุตรดติถ์ เดี้ยงประจำ แต่หอผมที่หัวหินขอ maxnet เหมอืนกันใช้งานดีมาก

ไม่เคยมีปัญหาครับเลยไม่เดี้ยงไม่หลุด ผมเลยปลงอ่ะมันแล้วแต่พื้นที่ บางอันว่าดีๆ แต่ในบางพื้นที่

อาจจะไม่ดีก็ได้ ก็ลองเช็ค ดูครับว่าแถวๆบ้านของ จขกท มีคู่สายของอะไรบ้าง แล้วก็ไปเช็คดูว่า

แถวนั้นบริษัทไหนดีที่สุด

Comment

Working...
              X