Announcement

Collapse
No announcement yet.

พรุ่งนี้จะเอาคอมไปเปลี่ยนกาดจอแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พรุ่งนี้จะเอาคอมไปเปลี่ยนกาดจอแล้วครับ

ผมจะไปร้าน pc outlet ที่เซียร์รังสิต แต่ร้านนี้ยังไม่มี 9600GSOเลย
    ก็เลยว่าจะไปซื้อที่ร้านJIB แล้วให้ช่างเค้าเปลี่ยนให้เลย
    พอดีจะซื้อHD320GBที่ร้านpc ครับ

กลัวว่าpalitมันจะคุณภาพไม่ดีจังเลย
    ใช้PSU Enermax 350Wอยู่ด้วยมันจะรับไหวไหมครับ

ระหว่าง9600GTกับ9600GSOตัวไหนกินไฟเยอะกว่ากันครับ เพราะยังลังเลอยู่ว่าเอาตัวไหน ไม่อยากเปลี่ยนPSUเลยมันแพง

ไม่น่าจะไหวทั่งคู่ละครับ 350W แล้วยี่ห้อ Palit เกรดมันต่ำนะครับ
    คุณภาพไม่ดีเอาซะเลยไม่รู้อยู่ได้ยังไงมาถึงทุกวันนี้

ขาย Enermax350W แล้วซื้อ D-Tech Full Load 600W ดีก่าครับใช้ได้เหมือนกัน 2300 บาทเองเงินเหลือๆ
    แล้วส่วนเรื่อง GT กับ GSO ตัว GSO กินไฟน้อยกว่าครับ

ว่ากันง่ายๆซื้อ GSO มาก่อนแล้วใช้ 3DMark Test ดูครับว่าไหวมั้ย

Comment

ง่ะผมใช้ d-tech 650w ซื้อมา 730 บาท T T
      สงสัยจะห่วย ยังไม่มีประสบการ์ณซื้อพาวเวอร์ ง่ะ

Comment

Originally posted by รามาตูม View Post
        ง่ะผมใช้ d-tech 650w ซื้อมา 730 บาท T T
        สงสัยจะห่วย ยังไม่มีประสบการ์ณซื้อพาวเวอร์ ง่ะ
        ผมใช้ของ Delux 500 w. ราคา 950 บาท ก้ไม่เห็น เป็นไรนิครับ ประหยัดอะดีแล้ว ช่วงนี้ อิอิ

สเปก
        q6600
        4 g /800--ram
        hdd 500 g
        vga 9600 gt

Comment

Working...
        X