Announcement

Collapse
No announcement yet.

C2D E6550 VS Phenom X3 ช่วยเลือกให้ผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• C2D E6550 VS Phenom X3 ช่วยเลือกให้ผมที

Core 2 Duo E6550 2.33Gh.....................5430.-

Phenom X3 8450 2.1Gh........................5270.-

เลือกอะไรดีครับ จะจัดให้เพื่อน เพื่อนมันบอกแล้วแต่ผม ใจผมอยากได้ Phenom เพราะใหม่กว่า

แต่อยากรู้อันไหนน่าเล่นกว่ากัน

ถ้า ยึดติดคะแนน C2D ไปครับถ้าไม่ยึดติดเน้น ประสิทธิภาพ Tri-Core มันดีกว่า2 Coreอยู่แล้วครับ พูดแบบไม่เชียใครในราคาที่เท่ากันเป็นผมผมเลือก x3 8450ครับ

Comment

x3 ไปเลย

Comment

ถ้าราคาพอกัน x8450 ครับ

Comment

6550 ผมลองแล้ว ไม่คิดว่ามันจะแรงกว่า 6000+ ที่ผมใช้อยู่เลยครับ แต่ x3 นี้ แรงกว่า 6000+ หลายขุม ไปคิดเองแล้วกันครับ

Comment

เน้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หลายขุม

Comment

X3 เป็นคำตอบสุดท้าย

Comment

จดมั่งดีกว่า...... งั้นถ้าผมเปลี่ยนเปง x4 มันจะเล่นเกมดีขึ้นกว่า 4800+ เยอะไม๊เนี่ย ไม่oc

Comment

จดๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by Guitar_blues View Post
                    จดมั่งดีกว่า...... งั้นถ้าผมเปลี่ยนเปง x4 มันจะเล่นเกมดีขึ้นกว่า 4800+ เยอะไม๊เนี่ย ไม่oc
                    ลื่นกว่ารับรองเลยฟันธงกกระจุย

Comment

Phenom X3 8450 ครับ

Comment

AMD PHENON X3 8450 (เนียน)

Comment

ถ้าใช้กับโปรแกรมที่รับมัลติคอร์ ดีกว่ากระจุยครับ

แถมบอร์ดดีๆถูกๆเพียบ

Comment

ใจ มัน มาทางนี้แล้ว ก็ ตัดใจ เอาไป เลย X3

Comment

ราคาเท่ากันงี่เลือก X3 น่าสนใจกว่าครับ ใช้กับ AM2+ และ mem DDR2 1066 ไปก่อนนะครับ

เหตุผล คือ
                              1. C2 เป็นซ๊อตเก็ต 775 แลนด์สเคป ส่วนตัวผมไม่ชอบวิธียึด พัดลมสักเท่าไร ถ้าใครที่เป็นช่างอิเล็กทรอนิกส์น่าจะพอเข้าใจ
                              2. mainboard ถูกกว่าครับ ในรุ่นที่ดึงประสิทธิภาพได้มากสุดครับ
                              3. ก็ท่านเลือก AMD ตั้งแต่แรกแล้วนิครับ ^ ^ แค่ลังเลนิดหน่อยเอง

Comment

Working...
                              X