overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast
Results 41 to 60 of 96
    OverclockZone Member sniderkill's Avatar

Quote Originally Posted by X-MEN-GUY View Post
    Leased line ... ISP ที่ผมทำงานอยู่ 2 Mbps 7 หมื่นครับต่อเดือน
    ** นั่นคือไม่มีการ Shape BW ใดๆเลย Multipath เลือกเส้นทาง International ขากลับได้จาก International Gate Way ที่ไป Terminated อยู่ทวีปต่างๆทั่วโลก และ Best Path ขาไป Auto Cisco Router จัดการโดย CCNP และ CCNA ทำได้ทุกอย่างที่ลูกค้าต้องการ ระดับเทพทั้งนั้นที่จะแก้ปัญหาให้คุณทุกเรื่อง
    ** ส่วนประเภทที่ 1-2 Mbps 2-3 หมื่น เขา Shape Inter คุณ 100 % แต่ Sale จะมีเทคนิคที่ทำให้คุณรู้สึกว่าคุณต้องไม่โดน แต่ทางเทคนิคแล้วคุณโดนครับ 1:3 หรือ 1:5 ผมขอบอก
    ** ส่วน G.SHDSL ไม่ถือเป็น LL แต่เป็น ADSL ชนิดหนึง Sale จะทำให้คุณรู้ว่านี่หรือ LL ชั้นยอด 2 เมก 1.7 - 2 หมื่น 1000% Inter Shaping ผ่าน MPLS ลุงทุนทีเดี่ยวขายได้นาน
    ** แต่ถ้าคุณมีงบมากพอ ให้คุณ เล็งบริการ Ethernet ของ Symphony ผมถือว่าเป็นที่สุดของบริการ Leased line ของปัจจุบันจริงๆ โครงข่าย Ethernet เร็วนิ่งเสถียร (แบบนี้ รับรอง error น้อยมาก) องค์กรเงินหนักเท่านั้นที่ใช้ ไม่ใช่ Fiber แต่ Topology ตามที่ผมบอกนะ และครับจะวาง Switch Foundry ระดับเทพให้เลย ดังนั้น 100% ไม่มีโมเดม สุดๆมากๆครับ

มีอีกมากมาย PM มาละกันนะครับถ้าว่างผมจะเข้ามาตอบครับ ผมดู Link Lease link ตั้งแต่ 64 kbps ถึง 500 Mbps

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ แล้วถ้าผมมีคำถามจะ PM ไปถามละกันครับ

ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ

OverclockZone Member sniderkill's Avatar

ไม่อยากจะเชื่อเลย กระทู้ผม ปักหมุด 5555555

เอาละงานนี้ใครมีความรู้ ก็เอามาแชร์กันนะครับ แบบว่า.. ผมก็รู้แค่หาง กบ

OverclockZone Member LikeCom's Avatar

******ดันให้แบบงงๆ (ไม่มีความรู้อ่านแล้วไม่รู้เรื่อง)...แต่ก็ขอบคุณแทนผู้ที่อยากจะทราบก็แล้วกัน******

OverclockZone Member Trojan's Avatar

เน็ต Leadline เนี่ยถ้า 1 Mbps มันจะดาว์โหลดอัพโหลด ความเร็วเท่าไรอ่าครับ

OverclockZone Member

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=391055

ลองดูครับ มีความเสถียรสูง ราคาดูที่ตั้งของร้านเช๊คจากพื้นที่ครับ
    เดียวสนใจผมขอราคานายแบบพิเศษให้ ครับ สัญญาปีต่อปี ครับ
    มีระบบ ความปลอดภัยสูง มีรายงานทุกเดือน ไวรัส สแปม
    สนใจก้ติดต่อ สอบถามกันได้ครับ ผมไม่เก่งเทคนิคมาก จบคนละสาย แต่จะเอาข้อมุลแน่นๆ เดียวนำ Pre sale ไปอธิบาย ได้ครับ หรือจะแวะมาเยี่ยมชมได้ ฝั่งตรงข้าม ม.เกษตร ครับ

OverclockZone Member popuri01816's Avatar

แล้วถ้างั้นผมขอถามนิดนึง(แบบLeased line นี่หละ)
    1.จากจามเข้าใจเดิมคือ ความเร็วอับ/โหลดถ้าคิดตามโปรโมชั่นนี่จะเท่ากันเลยใช่ไหม
    2.แล้วลักษณะการทำสัญญานี่ เลือกได้ตามใจชอบเลยใช่ใหม หรือว่าเป็นเหมือนADSLที่จะมีโปรโมชั่นตามความเร็วให้เลือก(เช่น อยากใช้1M หรืออยากสั่งไป 30M แบบนี้อะ แล้วราคาเขาคิดตามทีหลัง)
    3.คำว่าเสเถียร คือ เน็ตนิ่ง ไหลมาก็ตามขอตกลงที่เราทำสัญญาไว้ ค่า Ping นี่ต่ำ
    4.แล้วเน็ตความเร็วแสงที่ใช้สายแก้วไยนำแสงของ KSC อันนั้นก็ถือว่า Leased line หรือเปล่า
    5.(อันนี้ไม่เกี่ยวนะ)ถ้าเราต่ออินเตอร์เน็ตแบบชนิดตรงไม่ผ่านISPใดๆอะ(แบบว่า ทำเอง ใช้เอง เหมือนกับว่าเราจะเปิดให้บริการเน็ตเองแบบนี้อะ)เขาทำกันยังไง แล้ว ลากสายไปต่อที่ไหนอะ หรือว่าเราต้องติดต่อเข้าเซิบเวอร์เว็บต่างๆเอง

เท่านี้หละ ประดับความรู้คับ

OverclockZone Member sonkub's Avatar

Quote Originally Posted by SliPPerHoLLoW View Post
    ทีเห็นๆนะครับก็ที่เกษตรอะ แหล่งร้านเกม ร้านเกมเป็น สิบๆร้าน ร้านละ ตกเกือบ 100 เครื่อง เค้าใช้ ลีดไลน์ เส้นเดียวอะ แล้วช่วยกันแชแต่ละร้าน แต่ราคาคงแพงน่าดู
    เค้าต่อกันเส้นเดียวแต่หลายสาขานี่ซิ รวมๆก็คงเกิน 500 เครื่อง เล่นเกมแล้ว lag เป็นระยะๆ

Quote Originally Posted by X-MEN-GUY View Post
    TOT ผมต้องชมเรื่องของอุปกรณ์ Core และ Router และ Network Equ ต่างๆนะครับ ประสิทธิภาพสูงมากๆ หาตัวจับยาก แต่การบริหารจัดการ เรื่องของบุคลากรต้งปรับปรุงในบางส่วน ย้ำ Networker ของ TOT เก่งมากๆ
    แต่ทำไม TOT ADSL มันสุดเน่าเลยครับท่าน T-T

TOT ADSL หลุดบ่อยเป็นเรื่องปกติ ไม่หลุดนี่ซิแปลก มาก ๆ

OverclockZone Member X-MEN-GUY's Avatar

ของเขาดีมากๆ คนเขาก็เก่งมากๆ แต่พอ Config ทุกอย่างงจบ งานจบแล้ว

แต่เวลาที่เกิดปัญหา .... ไม่มีระบบ Monitorที่ดี ลูกค้าต้องทำตัวเป็นผู้ตรวจสอบปัญหาเอง ฮ่าๆๆ

OverclockZone Member wadkung's Avatar

ที่ รร ผมใช้ 4+2+2 MB ครับ แต่ได้ข่าวว่าจะเอามาเพิ่มอีก 3 MB เพราะช่วงเย็น Speed ตก อืดทั้ง รร

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

Quote Originally Posted by Trojan View Post
    เน็ต Leadline เนี่ยถ้า 1 Mbps มันจะดาว์โหลดอัพโหลด ความเร็วเท่าไรอ่าครับ
    โหลด 128Kb/sec ครับ Lose ก็มีนะอย่าบอกว่าไม่มี แต่น้อยมาก

อัพไม่รู้ ไม่ได้ระบุ

Talking

ผมใช้ Hi-Net ของ CAT ตัว Premium G.SHDSL 2/2 M จ่ายอยู่เดือนละสองพันกว่าบาท

ทั้งเวปส่วนตัวและ Webboard ที่อยู่ใน Server ก็ลื่นปรื๊ดดีครับ

ถ้ายังงัยผมว่าของ CAT Hi-Net น่าจะถูกกว่า Lead Line นะครับ

ยังงัยก็ลองช่วยเทสดูสัก 2 เวปก่อนก็ได้นะครับ ว่าพอได้รึเป่า

www.hondaloverclub.com

www.hiendoption.com

ขอบคุณมากครับ

แพงจัง ลีดไลน์ นิ

Quote Originally Posted by เก่ง CAR HI-END View Post
    ผมใช้ Hi-Net ของ CAT ตัว Premium G.SHDSL 2/2 M จ่ายอยู่เดือนละสองพันกว่าบาท

ทั้งเวปส่วนตัวและ Webboard ที่อยู่ใน Server ก็ลื่นปรื๊ดดีครับ

ถ้ายังงัยผมว่าของ CAT Hi-Net น่าจะถูกกว่า Lead Line นะครับ

ยังงัยก็ลองช่วยเทสดูสัก 2 เวปก่อนก็ได้นะครับ ว่าพอได้รึเป่า

www.hondaloverclub.com

www.hiendoption.com

อืดมากๆ ครับๆๆ

OverclockZone Member wontedman's Avatar

Quote Originally Posted by untilate View Post
    อืดมากๆ ครับๆๆ
    ไวเพราะคุกกี้ที่เครื่องหรือเปล่าครับ -*-

อยู่ขอนแก่น Max-net ออกเวปต่างประเทศสุดจะทน
    พอแนะนำยี่ห้อดีๆด้วยได้เปล่าครับ ขอบคุณมากๆ
    ลืมบอกไปอยากได้ upload แรงๆด้วยครับ

OverclockZone Member narwintr's Avatar

Quote Originally Posted by popuri01816 View Post
    แล้วถ้างั้นผมขอถามนิดนึง(แบบLeased line นี่หละ)
    1.จากจามเข้าใจเดิมคือ ความเร็วอับ/โหลดถ้าคิดตามโปรโมชั่นนี่จะเท่ากันเลยใช่ไหม
    2.แล้วลักษณะการทำสัญญานี่ เลือกได้ตามใจชอบเลยใช่ใหม หรือว่าเป็นเหมือนADSLที่จะมีโปรโมชั่นตามความเร็วให้เลือก(เช่น อยากใช้1M หรืออยากสั่งไป 30M แบบนี้อะ แล้วราคาเขาคิดตามทีหลัง)
    3.คำว่าเสเถียร คือ เน็ตนิ่ง ไหลมาก็ตามขอตกลงที่เราทำสัญญาไว้ ค่า Ping นี่ต่ำ
    4.แล้วเน็ตความเร็วแสงที่ใช้สายแก้วไยนำแสงของ KSC อันนั้นก็ถือว่า Leased line หรือเปล่า
    5.(อันนี้ไม่เกี่ยวนะ)ถ้าเราต่ออินเตอร์เน็ตแบบชนิดตรงไม่ผ่านISPใดๆอะ(แบบว่า ทำเอง ใช้เอง เหมือนกับว่าเราจะเปิดให้บริการเน็ตเองแบบนี้อะ)เขาทำกันยังไง แล้ว ลากสายไปต่อที่ไหนอะ หรือว่าเราต้องติดต่อเข้าเซิบเวอร์เว็บต่างๆเอง

เท่านี้หละ ประดับความรู้คับ
    โอ้ เป็นคำถามที่อยากรู้มากเลยครับ ^^^

OverclockZone Member mamagoto's Avatar

หาคนมาตอบครับ

joker_'s Avatar
    ปากทางลาดพร้าว - MRT รัชดา-ลาดพร้าว

หลงผ่านมาดันไปจ้า..

Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks