Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบเกี่ยวกับ Internet Leadline ครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แถวบ้านผม

เขาใช้เน็ตแค่ 2 เส้นเองนะ

ลื่นมากๆด้วย

มี 20 เครื่องเอง

เน็ท 4Mbps TTT
    เกม 2Mbps True

ลื่นมากๆ

แยกเน็ทแยกเกม

เก็บแพทด้วย ipcop + squid + advand proxy

Comment

อืมม...เพิ่งเห็นว่ามีปักหมุดกระทู้เรื่องนี้

อ่านหน้าแรกด้วยความสนใจ (ในใจกำลังเกิดคำถาม ว่ามีบริการแบบชาวบ้านๆไหม?)

พอคลิกมาหน้า 2 เริ่มมีการพูดถึงค่าใช้จ่าย

พอมาเจอค่าใช้จ่าย แม่จ้าวววววววว

pann เอ้ยยย pann 2M 590 ต่อไปเถอะเมิง

บรื๋ออออ...หลักหมื่น/เดือนเลยเหรอ

ปล.แต่ทุกท่านก็ให้ความรู้ดีมากครับ สมแล้วปักหมุดเอาไว้

เพื่อวันหน้ามีใครถามเรื่องนี้ จะได้พอมีมูลไปโม้กะเขามั้ง อิอิ

Comment

อินเทอร์เน็ตสายตะกั่ว

Comment

มาเก็บความรู้

Comment

ทีเห็นๆนะครับก็ที่เกษตรอะ แหล่งร้านเกม ร้านเกมเป็น สิบๆร้าน ร้านละ ตกเกือบ 100 เครื่อง เค้าใช้ ลีดไลน์ เส้นเดียวอะ แล้วช่วยกันแชแต่ละร้าน แต่ราคาคงแพงน่าดู

Comment

ร้านผมใช้ 3 m 2เส้นแยกเน็ต-เกม เก็บแพทเกมส์ ทำเองเหมือนกันครับ ถือว่าลืนเหมือนกัน พอดีมีสคิปแหล่มๆจาก เทพๆ linux
              รูปตัวอย่างการวางระบบ
              Attached Files

Comment

ใจมากครับ

Comment

จะเปิดร้าน net ในกทม ผมว่า เล่น adsl คุ้มกว่าครับเพราะ LL ที่ผมเคยไปติดให้โรงแรมแห่งนึง

ราคาค่อนข้างแพง ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็ตาม ระดับหมื่น - แสน แล้วแต่ ความเร็ว

ซึ่งผมว่าไม่มีคสามจพเป็นถึงขนาดนั้นครับ สำหรับร้าน net

ถ้าสนใจผมว่าเล่น G. ของ cat 2/2 จะ work กว่านะครับ

จริงๆแล้ว ผมแนะนำ ADSL สัก 2-3 เส้นดีกว่าครับ วิ่งเข้า server ทำ loadbalance แยก net กับ เกมส์

จะประหยัดค่าใช้จ่ายกว่าเยอะเลยครับ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบครับ

Comment

ใช้ G-dot เลยครับ down 2Mb/Up 2 Mb คัรบ

Comment

สาระน่ารู้ที่มีประโยชน์จริงๆๆ

Comment

Originally posted by X-MEN-GUY View Post
                        Leased line ... ISP ที่ผมทำงานอยู่ 2 Mbps 7 หมื่นครับต่อเดือน
                        ** นั่นคือไม่มีการ Shape BW ใดๆเลย Multipath เลือกเส้นทาง International ขากลับได้จาก International Gate Way ที่ไป Terminated อยู่ทวีปต่างๆทั่วโลก และ Best Path ขาไป Auto Cisco Router จัดการโดย CCNP และ CCNA ทำได้ทุกอย่างที่ลูกค้าต้องการ ระดับเทพทั้งนั้นที่จะแก้ปัญหาให้คุณทุกเรื่อง
                        ** ส่วนประเภทที่ 1-2 Mbps 2-3 หมื่น เขา Shape Inter คุณ 100 % แต่ Sale จะมีเทคนิคที่ทำให้คุณรู้สึกว่าคุณต้องไม่โดน แต่ทางเทคนิคแล้วคุณโดนครับ 1:3 หรือ 1:5 ผมขอบอก
                        ** ส่วน G.SHDSL ไม่ถือเป็น LL แต่เป็น ADSL ชนิดหนึง Sale จะทำให้คุณรู้ว่านี่หรือ LL ชั้นยอด 2 เมก 1.7 - 2 หมื่น 1000% Inter Shaping ผ่าน MPLS ลุงทุนทีเดี่ยวขายได้นาน
                        ** แต่ถ้าคุณมีงบมากพอ ให้คุณ เล็งบริการ Ethernet ของ Symphony ผมถือว่าเป็นที่สุดของบริการ Leased line ของปัจจุบันจริงๆ โครงข่าย Ethernet เร็วนิ่งเสถียร (แบบนี้ รับรอง error น้อยมาก) องค์กรเงินหนักเท่านั้นที่ใช้ ไม่ใช่ Fiber แต่ Topology ตามที่ผมบอกนะ และครับจะวาง Switch Foundry ระดับเทพให้เลย ดังนั้น 100% ไม่มีโมเดม สุดๆมากๆครับ

มีอีกมากมาย PM มาละกันนะครับถ้าว่างผมจะเข้ามาตอบครับ ผมดู Link Lease link ตั้งแต่ 64 kbps ถึง 500 Mbps

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ แล้วถ้าผมมีคำถามจะ PM ไปถามละกันครับ

ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ

Comment

ไม่อยากจะเชื่อเลย กระทู้ผม ปักหมุด 5555555

เอาละงานนี้ใครมีความรู้ ก็เอามาแชร์กันนะครับ แบบว่า.. ผมก็รู้แค่หาง กบ

Comment

******ดันให้แบบงงๆ (ไม่มีความรู้อ่านแล้วไม่รู้เรื่อง)...แต่ก็ขอบคุณแทนผู้ที่อยากจะทราบก็แล้วกัน******

Comment

เน็ต Leadline เนี่ยถ้า 1 Mbps มันจะดาว์โหลดอัพโหลด ความเร็วเท่าไรอ่าครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=391055

ลองดูครับ มีความเสถียรสูง ราคาดูที่ตั้งของร้านเช๊คจากพื้นที่ครับ
                                เดียวสนใจผมขอราคานายแบบพิเศษให้ ครับ สัญญาปีต่อปี ครับ
                                มีระบบ ความปลอดภัยสูง มีรายงานทุกเดือน ไวรัส สแปม
                                สนใจก้ติดต่อ สอบถามกันได้ครับ ผมไม่เก่งเทคนิคมาก จบคนละสาย แต่จะเอาข้อมุลแน่นๆ เดียวนำ Pre sale ไปอธิบาย ได้ครับ หรือจะแวะมาเยี่ยมชมได้ ฝั่งตรงข้าม ม.เกษตร ครับ

Comment

Working...
                                X