Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบเกี่ยวกับ Internet Leadline ครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

internet leased line ใช้ Optic โยงเข้าอ๊อฟฟีตคุณ มัน Fix ip เป็น ip จริง เขารับประกัน ความเร็ว และความสเถียร
    แต่ คุณขอ 2 M ก็เร็ว 2 M จะเพิ่ม Speed ก็ราคาแพงมาก แต่อย่างว่าของแพงเขาก็ดูแลคุณดีหน่อย คุณถอดปลั๊กเราเตอร์ไม่กี่นาทีเค้าโทรมาถามแล้วว่าเกิดอะไรขึ้น สายออพติดขาด เขาก็ต้องรีบมาซ่อมให้

ถ้าอยากเล่นเนตแรงเร็ว สมัยนี้แนะนำ FTTX แหล่มกว่า เร็วกว่า ถูกกว่า
    Last edited by non55kc; 18 May 2013, 23:12:43.

Comment

ลองใช้ของเคิร์ซดูครับ ร้านเน็ตแถวรามฯ ใช้อยู่ครับ ดีตรงที่เค้าไม่เรื่องมาก ขอแถมหรือเพิ่มความเร็วบ้างก็ไม่คิดตังค์เพิ่ม

Comment

สาระดีครับ

Comment

แต่ตอนนี้trueเปลี่ยนจากadslเป็นdocsisเรียบร้อยแล้วและยังคงมีadslอยู่บ้างแต่ประปราย

Comment

ดันๆครับ

Comment

ใช้อยู่ครับ LL เชื่อมต่อแบบ Metro Ethernet ของ CAT ใช้งานตามบ้าน ไม่ใช่ร้านเกมส์ครับ การใช้งานที่ผ่านมาปีกว่า ก็โอเค มีดาวน์บ้างเพราะสาย fiber ไม่มีอืด ได้ความเร็วตามต้องการที่ขอไว้ตลอดครับ
              ที่ใช้เพราะอยากได้IP จริงเอาไว้ทำ VPN มายัง server ที่บ้านครับ ได้ IP LAN 4 IP, IP WAN 1 IP และเชื่อมต่อไปยัง IIG โดยตรงครับ ไม่แชร์ใดๆ ซึ่งราคาก็จะแพงตามความเร็วที่เราต้องการ อย่างเช่น ต้องการDom 10M / Inter 5M เซลล์จะเอามาบวกครับ ตามความเร็วที่ต้องการขอไป ดังนั้น สำหรับร้านเกมส์ผมมองว่า อาจจะไม่คุ้มเนื่องจากเรื่องความเร็วและราคาซึ่งแปรผันตามความเร็วครับ ยิ่งขอความสูงๆราคาก็จะสูงตาม แนะนำใช้ 2 link ทำ LB ดีกว่าครับ ประหยัดด้วย และที่สำคัญทำ QoS ไว้ จะได้เพิ่มประสิทธิภาพกาารใช้งานได้อย่างเต็มที่ครับ

Comment

Working...
              X