Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบอยู่ 20,000 ต้นๆ แนะนำ notebook หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบอยู่ 20,000 ต้นๆ แนะนำ notebook หน่อยครับ

ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลย การเอาไปใช้งานก็ทำงานทั่วไปไม่เน้นกราฟฟิก
    ส่วนเกมขอแค่เล่น dota ปรับปานกลางไม่กะตุกตลอดเกมเช่น เวลา all กดสกิลเยอะๆ
    ก็ไม่อยากให้กะตุกนะครับ พอจะมีรุ่นไหนแนะนำมั่งครับ
    ขอบคุณครับ

น่าจะยากครับ ยังไงก็ต้องเน้นการ์ดจอแรงซื้องราคาที่ท่านกำหนดมาอาจจะไม่มีอ่า

ได้เต้มที่เท่าไหร่ครับ

Comment

เต็มที่ 25k ละกันครับ
      เครื่องที่ผมเล่นอยู่ตอนนี้เป็น acer aspire 5502ZNWXMi
      สเปค Intel Pentium M Processor 740 1.73GHz 533 MHz FSB,2MB cache
      ram ddr2 1gb
      การ์ดจอ Mobile Intel(R) 915GM/GMS,910GML Express Chipset Family

สเปคที่ผมบอกมานี้ผมลองเล่นแล้วก็ ok นะสำหรับผม แต่ว่าผมไม่รู้ว่ามันเทียบเท่ากับคอมสเปคเท่าไหร่ และราคาเท่าไหร่ในตอนนี้อะครับ
      Last edited by wabmes; 29 May 2008, 14:43:19.

Comment

ไม่ไหวหรอกครับเงินไม่พอครับ อย่าลืมนะครับว่าต้องรวม Vat อีกอ่ะ

ถามคิดจะซื้อ Notebook ไปเล่นเกมต้องงบเยอะ ๆ ครับพี่น้อง

Comment

DotA นี่ใช่War Craft3ป่าวครับ ถ้าใช่นี่การ์ดจอออนบอร์ดฏ็เล่นได้น่อ แต่ถ้าอยากลื่นๆลองหาAcerมีอยู่รุ่นนึงการ์ดจอGeForce 8400อ่ะครับ น่าจะดีกว่าออนบอร์ด

Comment

http://www.bigitshop.com/online-shop...-notebook.html
            สเปกนี้คงไหวฮะ

Comment

การ์ดออนบอร์ด ก็เล่นได้แล้วพี่น้อง ปรับเป็นAMD ด้วย ใจจริงอยากแนะนำ eeePC 900 นะเนี่ย แต่เล่นเกมบ่ได้

เล่นเน็ตออนเอ็มเจ๋งมาก เพราะเบ๊าเบา

Comment

NOTEBOOK ASUS A8Js
                Intel Core2 Duo T5500 1.67GHz
                HDD 120GB
                Ram 2 GB kingston (แถม 512 ที่มากับเครื่องด้วย)
                NVidia GeForce Go7700 512MB
                DVDRW
                Display 14” Wide
                web-cam 0.35 Mega-Pixel
                Weight 2.39kg

มีประกันเหลือ 1 ปี

อุปกรณ์ครบยกกล่อง
                สภาพใหม่ไม่ค่อยได้ใช้งานเลยขาย cooler pad แถมให้ด้วย ทั้งหมด 23000 บาทครับ

Comment

Working...
                X