Announcement

Collapse
No announcement yet.

x1950 pro กับ 7900gs อันไหนคุ้มกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x1950 pro กับ 7900gs อันไหนคุ้มกว่ากันคับ

เห็นราคาไม่ค่อยต่างกันมาก อยากทราบว่า ถ้าจะซื้อใหม่เอาอันไหนอีคับ

พอๆกัน ผมชอบสีแดงเป็นการส่วนตัวครับ

Comment

ถ้า2ตัวนี้ ผมชอบสีแดงคับ เหนเขาบอกว่าแรงกว่าหน่อยและก็แพงกว่าหน่อย

Comment

Originally posted by PUSH THE TEMPO View Post
        ถ้า2ตัวนี้ ผมชอบสีแดงคับ เหนเขาบอกว่าแรงกว่าหน่อยและก็แพงกว่าหน่อย

ถ้ายึดที่ความเร็วมาตรฐานไว้นั้น ...

X1950 ได้เปรียบนิดนึงครับ ...

แต่ถ้าหลังจาก Overclock แล้วนั้น ... คงต้องยกให้ทาง 7900GS ครับ ...

Comment

แล้วราคาทั้งสองตัวตอนนี้เท่าไหร่อ่ะคับ

Comment

X1950 ด้วยคนครับ สาวกๆ

Comment

ถ้าเทียบกันที่ราคาแว้ว 7900gs คุ้มกว่านะคับเทียบกันที่ราคาตัวถูกสุดนะ
              Last edited by nutto1150; 16 Dec 2006, 18:42:18.

Comment

x1950สวยกว่า

Comment

คือจะบอกว่า x1950pro แรงกว่าครับ เทียบชั้น 7900GT(ยึดเฟรมเรต เป็นหลัก)
                  แต่ถ้าใช้3Dmark 03 จะแพ้เพราะ ตัวนี้ได้ที่ SM3.0 กับการทำHDRครับ

Comment

ผมว่าถ้าเล่น OpenGL ต้องคบ 7900GS ดีกว่าครับ แต่ชอบ DirectX ก็หันไปคบ X1950Pro

Comment

Working...
                    X