overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: คอมเครื่องแรก...

G.แก้มก้น Member Themanza_CLUB's Avatar

Default คอมเครื่องแรก...

ถอยคอมใหม่ซักทีครับ วันอาทิตย์ที่ 10 ธันวาคม (แต่เพิ่งจะใช้ใด้มะกี้นี้เอง )
    สเป็คทั้งหมดก็มี

Intel : Core2 Duo E6300 1.86 GHz
    Asus : P5B
    Corsair : DDR2 667MHz 1GBx2
    Point Of View : 7900GS (ตอนแรกจะซื้อ XFX แต่ของหมด เสียดายมักๆ )
    Seagate : 160GB
    Enermax : 460w
    Asus : DRW 1608P35

มีสมาชิกใน Ocz อีก3คน ช่วยเสียสละเวลาอันมีค่า ไปช่วยเลือกซื้อด้วยแน่ะ

พี่นิค Nickkiez
    พี่จั่ง Speaker
    ตานัท Nazzaa

ก็ต้องขอบคุณ ทั้ง3ท่าน มากนะครับ ถ้าไม่มีท่าน ผมคงต้องเดินงง ในพันทิป

ใด้มาแล้วก็ เรียงกันหน่อยๆ ดูซิมีอะไรบ้าง(อย่าดูแบลคกราวด์ มากนะครับ มันไม่น่าดู-*-)

เอ๊ะแมน ไม่มีเคสใส่หรอ? เสียงแว่วๆมา มีครับ เคสเก่า ที่เอามาMOD ซึ่งยังไม่เสร็จเลย ใส่ก่อนละกัน

ประกอบเสร็จ ลงวินโด้วส์กันเล้ย....

สภาพห้องขณะลงวินโด้วส์... สุดจะบรรยาย(ยังคงความรกไว้ เหมือนครั้งก่อน หึหึ)

สายมันรก จัดซะหน่อย (อาจจะจัดไม่เก่งน้า แต่ไม่ต้องกลัว สำรวจแล้ว ไม่มีงู 100&#37

จัดอีกมุม ..

ภาพรวม บนโต๊ะคอมพ์ (มันสะอาดใด้ไม่นานครับ -*-)

อีกมุม...

คอมเครื่องนี้ ซื้อเพราะอยากใด้สเป็คนี้ครับ ต่างจากครั้งก่อนๆ
    ที่ซื้อเพราะอยากใด้คอมพิวเตอร์ เพราะยังไม่รู้เรื่องคอมพิวเตอร์มากนัก

มันเหมือนการเริ่มต้นใหม่ ของผมครับ ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่าน ขอบคุณพี่นิค พี่จั๋ง นัท
    ที่รอผมไปเรท ตั้งนาน และที่ขาดไม่ใด้ ขอบคุณปะป๊า หม่าม๊า ที่อนุมัติเงิน และ พี่สาว ที่ขับรถพาไป

ขอComment ด้วยครับ ^^
    Last edited by Themanza_CLUB; 17 Dec 2006 at 18:08:33.

OverclockZone Member SPEEDCOM2007's Avatar

ดีใจด้วยครับ
    ขอให้มีความสุขมากๆ กับ คอมใหม่นะครับ
    ด้วยรัก และคิดถึง
    ชาวโลก

G.แก้มก้น Member nazzzaa's Avatar

เกือบยก 7900GS กลับบ้านแล้ว อิอิ ^^
    -----------------------------------------
    ดีใจด้วยลง Win ได้แล้ว 555+ ลงไม่ได้ซักที
    -----------------------------------------
    และดีใจด้วยอีกครั้งสำหรับคอมเครื่องใหม่ [วันหลังไม่ต้อง LAte มากนะ 555+]

G.แก้มก้น Member Themanza_CLUB's Avatar

ขอบคุนคับ ท่าน Speedcom2007

ยก7900GS อั๊วกลับบ้าน เจอกลับไปเอา พร้อมยกX-Fi มาเป็นค่าทำขวัญ....อิอิ
    เอ.. หรือจะเอา Gigawork G500 มาด้วยอีกอันดีล่ะ

OverclockZone Member pangpang's Avatar

ขอให้รักกันนานๆนะจ๊ะ

ครับ แน่นอนอยู่แล้ว เย้ย -*- เดี๋ยวกระทู้ผมจะเปลี่ยนสีนะคับ
    พอก่อนๆ
    ไว้ว่างๆ จะวางแผน MOD เคสต่อนะคับ

G.แก้มก้น Member speaker's Avatar

แมน กว่าจะลงวินได้ ^^" มาแลกกับ 3200+ พี่เตอะ

OverclockZone Member llololl's Avatar
    มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

อยากรุจัง งบเท่าไหร่เอ่ยยย
    เพื่อจะลอกมั้ง อิอิ กำลังมองใหม่อยู่เหมือนกัน

แลกก็แลกคับพี่จั๋ง แต่ต้องแถมด้วย เม้าส์ กับ คีบอร์ด แล้วก็ ลำโพง .....

ครบชุดนี้ 41,xxx บาทคับ จริงๆราคาสูงกว่านี้ หลายพันอยู่ แต่ใด้พี่ๆ ช่วยต่อพ่อค้าแม่ค้าให้คับ

G.แก้มก้น Member nazzzaa's Avatar

Quote Originally Posted by Themanza_CLUB View Post
    แลกก็แลกคับพี่จั๋ง แต่ต้องแถมด้วย เม้าส์ กับ คีบอร์ด แล้วก็ ลำโพง .....

ครบชุดนี้ 41,xxx บาทคับ จริงๆราคาสูงกว่านี้ หลายพันอยู่ แต่ใด้พี่ๆ ช่วยต่อพ่อค้าแม่ค้าให้คับ
    แล้วค่าโทรศัพท์ เกิน 5 ชม. ของเราหละใครจะจ่าย

OverclockZone Member

เห็นแล้วอิจฉา..... แล้วฝาข้างเคสไปไหนหล่ะหว่า อยู่กันไปนานๆนะครับ

OverclockZone Member wit_ptd's Avatar

โมเคสให้เสร็จไวๆ เน้อ เอาผลเทสมาให้ดูด้วยนะ จะรอดู

ฝาเคส มันกำลัง รอปรับปรุงอยู่คับ เครื่องนี้ กะใช้จน มี nVdia GF1xxxx อ่ะ ~~

OverclockZone Member Jam_jkids's Avatar
    Bangkok, Thailand

เมื่อไหร่เราจะมีเครื่องใหม่กับเขาสักทีว้าา ถอยกันรายวัน อิจฉา ๆๆ

OverclockZone Member Peedyy01's Avatar
    รามอินทรา กม.5 (กองบินตำรวจ)

รวมทั้งหมดเท่าไรอะครับ พอดีว่ากลางเดือนมกราคม จะไปจัดชุดนึงครับ มีใครว่างไปกับผมไม๊ อิอิ

Quote Originally Posted by Themanza_CLUB View Post

"ครบชุดนี้ 41,xxx บาทคับ" จริงๆราคาสูงกว่านี้ หลายพันอยู่ แต่ใด้พี่ๆ ช่วยต่อพ่อค้าแม่ค้าให้คับ
    ครบชุด ก็ 41,xxx บาทครับ เดี๋ยวผมไปช่วยถือ CPU + VGA นะครับ ^^ (ถือแล้วเนียนกลับบ้าน)

OverclockZone Member Peedyy01's Avatar
    รามอินทรา กม.5 (กองบินตำรวจ)

ครบชุด ก็ 41,xxx บาทครับ เดี๋ยวผมไปช่วยถือ CPU + VGA นะครับ ^^ (ถือแล้วเนียนกลับบ้าน)
    อ่าครับ แต่พอดีงบผมมันจำกัด จะเอามาแทนเครื่องเก่าน่ะครับ

ที่ลงสเป็คไว้ซื้อเดือนหน้าก็

CPU : INTEL Core2 Duo E6300 6700.-
    M/B : Asrock ConRoeXFire-eSATA2 3400.-
    RAM : DDR2 1024*2 BUS 667 8000.-
    VGA : GF7300GT 3000.-
    HDD : SEAGATE 250 GB SATA2 3150.-
    DVD+-RW : LG (GSA-H22N) 1290.-
    PSU : ENERMAX EG465P-VE 460W 2490.-
    CASE : C5 1600.-
    MONITOR : Samsung 793MG-T 1ตัว3800.-ใช้2ตัว 7600.-
    UPS : Line Thai 850VA 1600.-

รวม : 38830.-
    +Vat7% ก็4หมื่นเศษๆ

ปล.....เล่น msn ปะท่าน
    Last edited by Peedyy01; 17 Dec 2006 at 11:56:24.

ว้าว เจ๋งสิคับ แค่นั้นแรงไม่พอหรอ -*-(หรือจะซื้อ ควอด..)

MSN หลังไมค์นะคับ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

มะเหงรู้เรื่องเลย คุยอะไรกันอะกระทู้นี้ อยู่ดีๆก็มีชื่อเรา

Mac Addict User tassapon's Avatar

ทำไมวินโดวส์มันลงไม่ผ่านเหรอครับ ติดอะไรเหรอ - -

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks