Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS M3A ใส่ AMD X2 4600+ ดีไหม๊ หรือมีบอดไหนดีกว่า (asus)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS M3A ใส่ AMD X2 4600+ ดีไหม๊ หรือมีบอดไหนดีกว่า (asus)

ASUS M3A ใส่ AMD X2 4600+ ดีไหม๊ หรือมีบอดไหนดีกว่า
    (เน้นบอด asus)
    ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

หรือผมจะเลือก m2n-e ดีครับ

อีกตัวครับ m3A78-EMH HDMI ดีไหมครับ ช่วยหน่อย
    Last edited by bestza1986; 30 May 2008, 10:16:11.

ดีคับ

ถ้า oc ก็ abit ax78 ก็ดีนะ ราคาพอกัน

Comment

M3A *0*

Comment

บอดตัวนี้ มันแก้ ปัญหา จุกจิก รึยังอะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          M3A *0*
          ตามนี้
          ดี

Comment

ตกลงตอนี้ดีหรือยังอ่ะ

Comment

แล้ว M3A กับ M2N-E ไหนดี

Comment

M2N-E (ใช้อยู่ ใช้ดี ไม่มีสะดุด) เริ่มเก่าแล้วอ่า ใส่ซีพียู AM2+ ได้ แต่ HT วิ่งแค่ 2.0 นะ ส่วน M3A ได้ข่าวว่าแรงงงงงง ใส่ได้ทั้ง AM2 และ AM2+ อยากลองง่ะ

Comment

Originally posted by kanasit View Post
                  บอดตัวนี้ มันแก้ ปัญหา จุกจิก รึยังอะ
                  m3a มันจุกจิกไงครับ อยากรู้

Comment

Originally posted by bestza1986 View Post
                    m3a มันจุกจิกไงครับ อยากรู้
                    ไดร์ฟเวอร์การ์ดแลนออนบอร์ดมันค่อนข้างจะมีปัญหากับ แผ่นติดตั้งวินโดส์บ้างตัวที่รวมเอาไดร์ฟเวอร์มาแล้วนะครับ แต่ถ้าติดตั้งจากแผ่นเพียวๆก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะ

Comment

...oน่าสน

.. abit ax 78 สวย แปลก
                      .. msi K9A2 CF แดง ร้อนๆๆ
                      .. asus m3a ใหม่ กว่า ซิบแจ่มกว่า m2n-e นะ
                      .. gigabyte GA-MA78GM-S2H ออนบอร์ด อิอิ
                      ประมาณนี้ครับ ราคา 3000- 3500 ครับ งบน้อย แต่ แจ่มครับ คุ้มคุ้ม

Comment

สรุปถ้าเอา m3a ต้องหา driver รุ่นไหม แต่น่าจะคุ้มกว่าหรอครับ

Comment

ของผม M3A78-EMH HDMI 2,750 คับ

Comment

Originally posted by Jfong View Post
                            ของผม M3A78-EMH HDMI 2,750 คับ
                            มีอะไรแตกต่าง กับ m3a ธรรม บ้างครับ

Comment

Originally posted by bestza1986 View Post
                              มีอะไรแตกต่าง กับ m3a ธรรม บ้างครับ
                              ก้อมี VGA onboard มีทั้ง DVI/VGA (HDMI ก้อมีด้วย) แต่ M3A ไม่มี
                              PCI มีแค่ 2 slot แต่ M3A มี 3 slot
                              PCIe x1 มีแค่ 1 slot แต่ M3A มี 2 slot
                              Chip AMD780G ส่วน M3A เป็น AMD770G

มีเท่านี้มั้ง ลองดูว่าตรงความต้องการหรือเปล่าทั้ง 2 board ราคาพอกัน
                              แต่ต้องเลือกรุ่นใหม่กว่าอยู่แล้วใช้ม๊าาา
                              ผมเลือกเพราะเป็น AMD780G อ่ะ

Comment

Working...
                              X