Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดที่เข้ากับ Intel Core2Duo E6400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดที่เข้ากับ Intel Core2Duo E6400

จะซื้อคอมใหม่ครับแต่ไม่รู้ว่าจะซื้อบอร์ด Asus รุ่นไหนดีที่เข้ากับ Intel Core2Duo E6400
    วางสเป็คไว้คือIntel Core2Duo E6400, Corsair VS KIT 667MHz 1 G,
    ASUS EAX1300Pro, Seagate 160 G SATA2 แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อบอร์ดรุ่นไหนดี
    นำไปใช้งานเกี่ยวกับเขียนโปรแกรม,3D อ่ะคับ ช่วยกรุณาแนะนำหน่อยน่ะคับ และควรเปลี่ยนแปลง
    อุปกรณ์ตัวไหนบ้างคับ เพื่อจะให้มีประสิทธิ์ภาพที่ดีที่สุด

มาตรฐานก็ gigabyte DS3 ASUS P5B ใช้ได้หมดครับ

Comment

การ์ดจอถ้าจะเล่น Vista แนะนำ 7600GT หรือ X1650Pro ขึ้นไปครับ RAM ถ้าเป็นไปได้ใช้ 2GB ไว้เลย

Comment

ผมว่ารอ ATI DX 10 ปีหน้าดีกว่านะครับ

Comment

แล้วถ้าเป็นบอร์ด asus P5B-E มันต่างกับ P5B ตรงไหนอ่ะคับ

Comment

Working...
          X