overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: ช่วยด้วยครับ. . . น้องชอบบิดโปรแกรม BIT ผม ทำยังไงดีครับ ...!!!~

OverclockZone Member oOkritt's Avatar

Wink ช่วยด้วยครับ. . . น้องชอบบิดโปรแกรม BIT ผม ทำยังไงดีครับ ...!!!~

คือผมจะเปิดคอมทิ้งไว้ทั้งวันเพี่อโหลดบิด
    แต่น้องชอบเข้ามาเล่นผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนะ

ปัญหามันอยู่ตรงที่ว่าน้องมันชอบปิดโปรแกรมบิดของผมครับ

มีโปรแกรมอะไรไหมครับที่จะป้องกันผู้ไช้ที่เข้ามาไช้งาน
    ไม่ไห้ปิดโปรแกรมที่เราเปิดไว้ได้อะครับ

ผมไม่อยากห้ามน้องเล่นเพราะบางทีน้องก็ต้องไช้ทำรายงานครับ
    ต้องการแค่ไม่ไห้ปิดโปรแกรมต่างๆที่ผมเปิดไว้เท่านั้นเอง

ผมพยายามคุยกับน้องแล้วนะครับแต่มันไม่ยอมบอกแต่ว่า เนตมันช้าปิดแล้วไว

ช่วยเหลือผมด้วยครับไม่อยากทะเลาะกับน้องครับ เบี่อ

กลับมาบ้านต้องมาด่าน้องทุกวันเลยเรี่องโปรแกรมนี่

OverclockZone Member duke1's Avatar

มันตั้งได้นิว่า ให้ run auto อะ แล้ว ทำไมน้อง ต้องปิดด้วย บอกปิดแล้วก็เปิดด้วย ไม่เปิด ตัวน้องเองจะระเบิด

OverclockZone Member

ก็ปรับให้โหลดช้าลงซิคุณเน็ตได้ไม่ช้าน้องได้ไม่ปิด

OverclockZone Member Blue_Chocolate's Avatar

ปรับค่า อัตราดาว์นโหลดสูงสุดโดยรวม ลงมาครับ

อีกวิธี ตั้งเป็น2ยูสเซอร์

คุณก็โหลดไว้ในยูสเซอร์นึง

แล้วให้น้องใช้อีกยูสเซอร์นึง

อย่าลืมตั้งรหัสยูสเซอร์ด้วยล่ะ

คราวนี้น้องปิดไม่ได้แน่นอน (เว้นแต่เอามีดจี้คอพี่มัน)

OverclockZone Member AbeZ's Avatar

ถ้าน้องเล่นอยู่ก็เอาปืนไปวางหน้าโต๊ะคอม แล้วบอกว่า ปืนไม่มีตา ไม่รู้จะลั่นใส่ใครรึเปล่า ก่อนหยิบปืนแล้วเดินหันหลังกลับไป จะหัวเราะในลำคอซักทีสองทีก็ได้ครับ

OverclockZone Member hajing's Avatar
    เกาะเมืองอยุธยา

แนะนำให้ลองหาโปรแกรมCfosspeedมาลองใช้ดูครับโปรแกรมพวกนี้จะช่วยให้เล่นเน็ตลื่นขึ้นครับ(ประมาณเนี้ยละอธิบายไม่ค่อยจะถูก)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ซื้อใหม่ให้น้องเครื่องหนึง นะ

OverclockZone Member Hokly's Avatar

Quote Originally Posted by AbeZ View Post
    ถ้าน้องเล่นอยู่ก็เอาปืนไปวางหน้าโต๊ะคอม แล้วบอกว่า ปืนไม่มีตา ไม่รู้จะลั่นใส่ใครรึเปล่า ก่อนหยิบปืนแล้วเดินหันหลังกลับไป จะหัวเราะในลำคอซักทีสองทีก็ได้ครับ
    แหม นี่ก็โหดไปนะครับ

เล่นปืนเลย น่ากลัวอะ

ก็บอกว่าพอใช้เสร็จ ให้เปิดกลับคืนด้วย
    ค่อยๆพูดกันล่ะ

OverclockZone Member oOkritt's Avatar

ขอบคุณทุกท่านครับแต่ลองทุกวิธีแล้วตบกระบาลจนหัวทิ่มจอก็ทำแล้วมันก็ยังปิดอยู่ ไม่มีพวกโปรแกรมอะไรช่วยได้เลยหรือครับที่จำกัดการไช้งานว่าไม่ไห้ปิดโปรแกรมที่เราตั้งไว้อะครับ
    ช่วยทีเถอะครับ

OverclockZone Staff Jeager's Avatar

ผมก้อ เคย ครับ พี่ เล่น มันชอบ ปิด

ตื่นเช้า มา อ่าว -*- ยังไม่เสร็จ ก้อ บ่นๆ

หลังๆ มา ไม่ปิดและ ดี

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

ซะงั้น แยกกันเล่นเยย ดีที่สุด

OverclockZone Member sam_9's Avatar

แยกเครื่องเลยครับ อิอิ

OverclockZone Member Bommaster's Avatar

ต้องซ่อนแบบที่ไม่ขึ้นตรง Task Bar ครับ แต่ให้ใช้แป้นลับของเราเอง เช่นไปตั้งไว้ที่ alt+o แล้วจอจะเด้งขึ้นมา
    ต่อมาก็ต้องยอมโดนน้อง Bronktok ไวรัสไปไว้ในเครื่องครับ
    ทีนี้ น้องก็จะไม่สามารถ Ctrl Alt del เข้าไป End Task ปิดโปรแกรมบิตได้แล้ว

ปล.ถ้าทำตาม เครื่องจะช้ามากมายยยยยยยยย
    ปล.2 ถ้ามันรุงรังก็ตบเกรียนไปซักทีครับ แล้วลงทุนแยก User เลยดีกว่า พอเราเปิดโหลดแล้วก็ log off ออกมา ให้น้องมันเข้า user มันเอง

OverclockZone Member heroin's Avatar

ถ้าลงทุนหน่อยก็ ขอเบอร์ใหม่ ขอadsl ใหม่ เเยกกันเล่นเลยครับ พี่น้องกันก็ค่อยๆคุยกันนะครับ อาจเจอกันครึ่งทางลดสปีดดาวโหลดบิทมาครึ่งนึง น้องยังได้มีเเบนวิธเหลืออีกครึ่งเล่นเน็ต

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

แต่ละคน แนะนำ....

จะบอกให้ลงโปรแกรม cFosSpeed [โปรแกรมบริหารจัดการการใช้งานเนต] เด๋วต้องมานั่งสอนเซทปรับแต่ง [แต่ถ้าจะเอาบอกนะครับ จะแปะรูปอธิบายให้ครับ]

ตอนนี้ก็ลดๆความเร็วในการโหลดบิตลงไว้ ไม่ดีกว่้าหรือ พอน้องใช้งานเสร็จ ค่อยปรับขึ้น

เห็นใจน้องเขาใช้ เวปหาข้อมูลหน่อยสิครับ คุณเล่นโหลดเต็มๆ เวลาเล่นเวปมันอืดนะ...

ใช้โปรแกรมสลับหน้าจอ ครับ YOD3D

เอาหน้าจอที่เราเล่นไปซ่อนไว้อีกด้าน

พอน้องมาเปิดก็จะเห็นหน้าจอโล่ง ไม่ได้เปิดโปแกรมอะไรเลย แต่ที่ไหนได้
    มันแอบอยู่ข้างเครื่อง หึหึ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ตบหัวมันสักทีแล้วบอกว่า ถ้าเมิงปิดอีกมีเรื่องแน่ 55+

OverclockZone Member supakit3000's Avatar

Quote Originally Posted by Bommaster View Post
    ต้องซ่อนแบบที่ไม่ขึ้นตรง Task Bar ครับ แต่ให้ใช้แป้นลับของเราเอง เช่นไปตั้งไว้ที่ alt+o แล้วจอจะเด้งขึ้นมา
    ต่อมาก็ต้องยอมโดนน้อง Bronktok ไวรัสไปไว้ในเครื่องครับ
    ทีนี้ น้องก็จะไม่สามารถ Ctrl Alt del เข้าไป End Task ปิดโปรแกรมบิตได้แล้ว

ปล.ถ้าทำตาม เครื่องจะช้ามากมายยยยยยยยย
    ปล.2 ถ้ามันรุงรังก็ตบเกรียนไปซักทีครับ แล้วลงทุนแยก User เลยดีกว่า พอเราเปิดโหลดแล้วก็ log off ออกมา ให้น้องมันเข้า user มันเอง
    ไม่ต้องให้ไวรัสลง ก้อสามารถปิดการใช้งานของ Task Manager ได้ครับ เป็นการแก้รีจิสเครื่อง ส่วนโปรแกรมบิต ก้อซ่อนไว้ไม่ให้โชว์ที่ไหนอย่างที่ว่าก้อพอแล้วมั้งครับ

OverclockZone Member aummm's Avatar

เอ่อ แล้วขอเสริมอีกอย่างนะครับถ้าจะแยก User อ่าคับโปรแกรมที่เปิดไว้อีก User นึงมันจะปิดด้วยนะคับถ้า Logoff ออกอ่ะคับ

แต่ถ้า Switch เนี่ยไม่มั่นใจเหมือนกันนะครับเพราะผมก็เคยใช้ทำกะที่บ้านเหมือนกันครับมันจะปิดโปรแกรมของอีก User นึงหมดเรย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks