Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครก็ได้เข้ามาไขข้อข้องใจหน่อยครับสงสัยมานาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครก็ได้เข้ามาไขข้อข้องใจหน่อยครับสงสัยมานาน

สมมติว่าถ้าเกมสักเกมนึงต้องการความเร็วซีพียูที่3.0 ghz เป็นขั้นต่ำของระบบ ยกตัวอย่างเป็นของอินเทลละกัน โดยใช้ซีพียูแบบซิงเกิ้ลนะครับ แต่คอมเรามีซีพียูเป็นแบบcore 2 duo
    2.4 ghz เราจะสามารถเล่นเกมๆนี้ได้ไหมครับ เพราะดูที่ความเร็วแล้วมันไม่ถึงที่3.0 อ่ะครับ
    ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

เหลือๆ

Comment

ของพวกนี้มันต่างกัน

ไว้รอ เซียน มาตอบดีกว่า รับรองว่ายาวเเน่ๆ อิอิ

Comment

เล่นได้ครับ

Comment

ไม่มีปัญหาเล่นได้คับ

Comment

สบายๆอะครับ core 2 duo 1.8ghz เร็วกว่า PT4 3.00ghz อีกครับ
            มันทามงาน 2 core อะจ๊ะ

Comment

เหลือเฟือครับ มี Core2 2.4 ยังแรง กว่า Pentium 4 3.0 เรย

Comment

งั้นช่วยตอบทีครับว่าสเปคนี้เล่นพวก call of duty 4 และ crysis แบบเล่นได้พอประมาณไม่กระตุกมากได้ไหมครับ กับการปรับภาพแบบกลางๆอ่ะครับ

cpu intel core 2 duo 2.4 ghz e4600 fsb 800
                m/b ASROCK 4CoreDual-SATA2 fsb 1066/800
                ddr2 667 1g*2=2gb kington
                vga gf 7300 gt 512 ddr3 agp8x
                hd 160 g /7200

ขอบคุณครับ
                Last edited by pingpongrj; 29 May 2008, 22:40:14.

Comment

ทุกอย่างก็ ok นะครับ แต่ vga น่าจะเปลียนนะครับ 7300Gt เล่น call of duty 4 ได้ครับ แต่ crysis คงจะไม่ใหว ถ้าปรับ ต่ำๆพอถูไถไปได้

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ที่ช่วยแนะนำ วันเสาร์จะไปเอา คอ2ดูโอ อี4600(ว่าแต่เขาจะแถมฮีสซิ้งไหมครับ) กับ เมนบอร์ดมาครับกะว่าซีพียูจะไปซื้อที่ร้านjibครับ ส่วนเมนบอร์ดต้องดูก่อนว่า pci-e เป็น16x หรือเปล่าที่ร้านjib
                    ถ้าไม่ใช่ ก็จะไปดูที่ร้าน com7 ที่พันทิปครับ ไม่รู้ว่ามีเปล่า เห็นเขาบอกว่ามีร้านcom7อยู่ ยังไงช่วยเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ อิอิ
                    Last edited by pingpongrj; 30 May 2008, 00:16:33.

Comment

ถ้าเป็นเกมส์เก่า ๆ มันอาจจะถามว่า CPU เราความถี่น้อยเกินไป คุณจะยังต้องการจะเล่นต่ือหรือไม่ก็ให้เราตอบตกลงไปได้เลย

เหตุการ์ณนี้เคยเกิดขึ้นกับ HL2 ตอน C2D ออกมาใหม่ ๆ มันถามตลอดเลย

Comment

lost planetสเปกมันบอกเอา2หัวจำลองเป็นอย่างต่ำ
                        แต่ผมp4หัวเดียวไม่มีHTก็เล่นได้ครับ

Comment

Working...
                        X