Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ 9800GTX คับผมผู้รู้ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ 9800GTX คับผมผู้รู้ช่วยที

ผมใช่ 9800GTX พอเล่นๆอยู่หรือเวลาโหลดข้ามmapอะไรประมาณนี้

บางทีก็ค้างไปเลย ทำไรไม่ได้ด้วย บางทีก็พับหน้าจอลงมาแล้วปิดได้

ทีบางทีพับไม่ลง ต้องรีสตาร์ทิ้งเลย ซึ่งกลัวว่าคอมจะเกิดปัญหาอะไรมากมายคับผม

ใครพอรู้สาเหตุของอาการหรือวิธีการแก้ไขช่วยบอกทีคับผม

ซัพพายผม 460w Enermax เช่นเดียวกันคับ

คาดว่า PSU จะไม่ใหว ละมั้ง
    หรือ VGA ร้อน
    ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA ก่อนก็ได้

Comment

PSU น้าจะไม่ไหวละมั้งคัฟ แนะนำ 500 W ขึ้นอะ
      ลองเปลี่ยน Diver ตามที่พี่ข้างบนบอกก่อนนะคัฟ (มาเนียนๆ) 55+

Comment

แล้วจะหา Driver ได้จากไหนคับ

แล้วไปโหลดมาแล้ว ลงทับ ของเก่าได้เลยไหมคับ

หรือต้องลบ Driver เก่าทิ้งก่อนคับ

Comment

ลบ Dirver เก่าทิ้งก่อนครับแล้วก็ค่อยคงใหม่ ส่วน PSU 460watt พอไหวครับถ้าไม่แต่งของเยอะไป
          เพราะสเป็กผมก็คล้ายๆกับของท่านน่ะ

Comment

ลบของเก่า restartใหม่ ลงได้เวอร์ตัวใหม่ แล้วรีอีกครั้งนึง แล้วท่านใช้ PSU อะไรครับ

Comment

หาโหลดม่ายได้ง่ะ Driver

ท่านโหลดเวปไหนกานคับบบ

PSU Enermax 460W คับผม

Comment

ผมเข้าจากเวป NVIDIA

อันนี้น่าจะเวอร์ชั่นล่าสุดนะคับ ใช้ได้ไหมฮ่ะ

Comment

www.guru3d.com
                  หรือ www.nvidia.com ครับ
                  หาโหลด rivatuner มาด้วยนะครับ oc ไปได้เยอะ 9800อ่ะ

Comment

ตัวนี้เลยครับ ใช้ได้ จริงๆ ไม่ต้องลบdriver เก่าก็ได้นะ

Comment

กดลงทับของเก่าไปได้เลนใช้ไหมแล้ว

แล้วพอลงเสร็จ ต้องรีสตาร์เครื่องไหมคับ

Comment

รี หน่อยก็ดีครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคับผม

Comment

Originally posted by wasteddog View Post
                            ตัวนี้เลยครับ ใช้ได้ จริงๆ ไม่ต้องลบdriver เก่าก็ได้นะ
                            ลบก่อนก็ดีนะครับตัดปัญหาไปเลย ไม่เสียเวลามากหรอกน่ะ...

Comment

Working...
                            X