Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทุกท่านหน่อยครับ 4000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนทุกท่านหน่อยครับ 4000+

คือ ผมไปหากระทู้มา

http://forums.overclockzone.com/foru...9%E9%D2+wikorn

กับ

http://forums.overclockzone.com/foru...+NF6G-vsta+AMD

เขาไปกันได้ไกลเหลือเกิน

แต่ของผมมันไปได้แค่ 2.5 อะนะ

เลยอยากรุ้มามันมีสาเหตุอีหยัง ที่เปนแบบนี้

มันเกี่ยวไหมที่เปน psu ที่แถมมากับเคส มันเขียนว่า 450W นะ แต่คงไม่แท้ -*-

CPUZ ครับ
    Attached Files

แรมไปไม่ไหวครับต้องลดมาเหลือ266ถึงจะไปได้เยอะ ถ้าค่าเดิมไปได้นิดหน่อย

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
      แรมไปไม่ไหวครับต้องลดมาเหลือ266ถึงจะไปได้เยอะ ถ้าค่าเดิมไปได้นิดหน่อย
      เด่วจาลองนะครับ

Comment

พอปรับลงแล้ว

มันไม่บูตนะครับ

งงเหมือนกัน

แนะนำด้วยครับ พี่น้อง

Comment

ไฟแรมสุดบอร์ดไปเลยคครับ

Comment

ตามลุงวิกรครับ

Comment

ไฟมีเท่าไหร่ ยัดหมดครับ ดันบัสต่อปายยยยย อิอิ

Comment

ปรับตรงไหนครับ งงนิดๆ- -

ไม่เกี่ยวกะไอที่ปรับ ultra high ใช่มะครับ เพราะผมปรับเปน ultra แล้วอะนะ

Comment

v.core ปรับให้เยอะสุดเลยครับ อันนั้นไฟแรม ultra คือสุดแล้วครับ(พอดีใช้บอร์ดนี้เหมือนกัน)

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                    v.core ปรับให้เยอะสุดเลยครับ อันนั้นไฟแรม ultra คือสุดแล้วครับ(พอดีใช้บอร์ดนี้เหมือนกัน)
                    1.3แล้ว นะ ตัวนี้หรือปล่าว

ผมดันไปที่ 1.35 ไม่ได้อะนะ มีไห้เลือกแค่ 1.3

Comment

ช่วยหน่อยเด้อ -*-

Comment

อยากรู้เหมือนกัน อาการคล้ายๆกันเลย

Comment

หล่นอีกแล้วววว

ช่วยด้วยพี่น้อง

Comment

ไฟ cpu สุดแสดงว่าตัวนั้นใช้ได้เท่านั้นครับ แต่ CPU ท่านเป็น BH-G1 จะกินไฟกว่าและไปได้น้อยกว่า BH-G2 หน่อยๆครับ แต่ผมอาจว่าจะติดที่ PSU แถมมาถ้าไฟไม่พอก็ลากไม่ไปเหมือนกันน่ะครับ ผมเคย PSU แถม แล้วใส่ x700pro มะก่อนใช้ PSU 400w แถมไม่ไปเลยคับ พอเปลี่ยนแล้วไปได้ไกลขึ้น(อันนี้ไม่รู้ว่าของท่านเกี่ยวเปล่าน่ะครับ)

Comment

เด่วว่าจะลอง เปลี่ยน psu นะครับ

Comment

Working...
                              X