Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ Dell UltraSharp 2208WFP กับ HP W2207h หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ Dell UltraSharp 2208WFP กับ HP W2207h หน่อยครับ

กำลังจะซื้อ LCD 22 นิ้วอ่ะครับ เล็งๆไว้ 2 รุ่นนี้ เลยอยากให้ช่วยเปรียบเทียบหน่อยครับ
    ระหว่าง Dell UltraSharp 2208WFP กับ HP W2207h โดยมี Dell SP2208WFP เป็นอีก 1 ตัวเลือกครับ

เปรียบเทียบเรื่องคุณภาพของสีล้วนๆ ครับ ไม่เกี่ยงเรื่องประกัน อยากได้ตัวที่ Quality ที่ดีที่สุดครับ
    ไม่ได้นำมาเล่นเกมส์ครับ ดูหนัง ฟังเพลง และทำ กราฟฟิกเบาๆ ครับ พอดีมีงบเท่านี้ครับ เลยได้แค่ Panel TN ข้ามไปเล่น Panel S ไม่ไหวครับ

ขอบคุณครับ

Originally posted by Spoon View Post
    กำลังจะซื้อ LCD 22 นิ้วอ่ะครับ เล็งๆไว้ 2 รุ่นนี้ เลยอยากให้ช่วยเปรียบเทียบหน่อยครับ
    ระหว่าง Dell UltraSharp 2208WFP กับ HP W2207h โดยมี Dell SP2208WFP เป็นอีก 1 ตัวเลือกครับ

เปรียบเทียบเรื่องคุณภาพของสีล้วนๆ ครับ ไม่เกี่ยงเรื่องประกัน อยากได้ตัวที่ Quality ที่ดีที่สุดครับ
    ไม่ได้นำมาเล่นเกมส์ครับ ดูหนัง ฟังเพลง และทำ กราฟฟิกเบาๆ ครับ พอดีมีงบเท่านี้ครับ เลยได้แค่ Panel TN ข้ามไปเล่น Panel S ไม่ไหวครับ

ขอบคุณครับ
    dell ดีที่สุด แล้ว เมืองนอกนิยมใช้กัน ค่ะ ที่ บ.ก็ใช้ พี่หนูบอก

Comment

ผมว่าพอกันนะครับ ในเมื่อพอกันเลือก DELL ดีกว่าครับ ประกันเยอะกว่า

Comment

ใช้ HP อยู่ ก็ว่า สวย คม ชัด แล้วนะ

ไปเจอ DELL ที่ห้องเพื่อนแล้ว ลืม HP ไปได้เลย

ไม่ใช่ HP ไม่ดีนะ มันดีมิใช่น้อย เพียงแต่ DELL มันแอบดีกว่า

Comment

ผมก็ดูๆ DELL อยู่เหมือนกันนะครับ แต่สงสัยว่า พาเนลTN นี่ถ้าเอาไปทำกราฟิก ค่าสี และองศาจะพเยนมากไหมครับ แนะนำหน่อยครับ

Comment

dell อีกหนึ่งเสียงครับ

Comment

HP ประกัน 1 ปี แพ้ Dell ไปเต็มๆครับ

Comment

ประกันเน้อ 1 ปี กับ 5 ปี แทบไม่ต้องคิดเลย เพราะ HP ก็ไม่ได้เหนือมากกว่า DELL เลย

Comment

Dell ครับ ที่มหาลัยผมใช้อยู่ เป็น Workstation ดีไซน์สวยกว่า HP

ทั้งสองยี่ห้อมันก็มีดีกันคนละแบบครับ

แต่ถ้าเป็นผม ๆ เลือก Dell ครับ

Comment

2208WFP ใช้อยู่ ตัวหนังสือคมกริบ ชัดมากจริงๆ แบบไม่แสบตาด้วย
                    เกมส์ก็เหมือนจอทั่วๆไป แต่รุ่นSP น่าจะดีกว่านะ
                    จอ Acer ก็ดีนาครับ ช่วงนี้ภาพค่อนข้างโดนใจเหมือนกัน
                    จากเมื่อก่อนไม่เคยมอง Acer เลย

Comment

Working...
                    X