Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคนเคยใช้ asrock รุ่น Wolfdale1333-D667R2.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามคนเคยใช้ asrock รุ่น Wolfdale1333-D667R2.0

ขอสอบถามหน่อยครับ ว่ารุ่นนี้มันไม่มี Front audio หรือครับ ประกอบเสร็จไม่เห็นโชว์ใน reaktek เลยครับ เสียบสายลำโพงหน้าเคสก็ไม่มีเสียงครับ แต่เมนบอร์ดมันมี Front Panel Audio Header นะครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมาก

เข้าไปตั้งค่าในไบออส ที่หัวข้อเกี่ยวกับ Sound On Board เลือกเป็น Enable, และ Front Panel เลือกเป็น Enable ด้วยครับ

พอเข้าวินโดวส์ที่มุมขวาล่างข้างนาฬิกาจะมีไอคอนของ Sound Realtek เลือก Sound Manager แล้วตั้งค่าตามรูปด้วยครับท่าน
    Attached Files

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
      เข้าไปตั้งค่าในไบออส ที่หัวข้อเกี่ยวกับ Sound On Board เลือกเป็น Enable, และ Front Panel เลือกเป็น Enable ด้วยครับ

พอเข้าวินโดวส์ที่มุมขวาล่างข้างนาฬิกาจะมีไอคอนของ Sound Realtek เลือก Sound Manager แล้วตั้งค่าตามรูปด้วยครับท่าน
      ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

Comment

เสียงออกเรียบร้อยแล้วหรอครับท่าน

Comment

ออกแล้วครับแต่มีปัญหาอย่างอื่นครับ เวลาเปิดใช้เครื่องนานๆ พอปิด ตอนเช้ามาเปิดบูตไม่ขึ้นครับ ปัญหาเหมือนตัวอื่นที่ ประกัน com7 เลยครับ (รุ่นนี้ผมประกอบมาหลายตัวแล้วครับ แต่ประกัน Asys ทุกตัวมีตัวนี้เป็นตัวแรกครับที่ประกัน com7 ไม่รู้ว่าม้นไม่เหมือนกันหรือครับ งงงงงง)

Comment

Working...
          X