Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ RAM BUS 1000,1066 1Gx2 ที่น่าเล่นให้ซักคู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ RAM BUS 1000,1066 1Gx2 ที่น่าเล่นให้ซักคู่ครับ

ช่วยแนะนำ RAM BUS 1000,1066 1Gx2 ที่น่าเล่นให้ซักคู่ครับ

งบประมาน 3000-3500 + - ครับ

ใช้กับ DFI LP DK P35 + E8200 45n

ตอนนี้ที่เล็งๆไว้คือ

G.SKILL 2PI TT 2GB/1066 PC8500 CL5-5-5-15 [3,200 tkcom]

nVidia SLI Edition 2GB 1066MHz (1GBx2) 5-5-5-15 [2,690 busitek]

Reaper HPC 2GB 1066MHz (1GBx2) 5-5-5-15 [3,690 busitek]

จะเอามาลากให้ CPU วิ่งบัส 500+ ได้น่ะครับ (ไม่อยากให้แรมเหนื่อยครับ เลยเลือก 1066 ไม่เอา 800 มาลากเอง)

หรือ ถ้า CPU วิ่งบัส 500 แล้ว อาจจะทดแรม 5:6 ก็ได้ครับ

สำหรับเล่นเกมส์ครับ

แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

Last edited by zero_za; 30 May 2008, 11:43:50.

ที่ท่านแนะนำไว้ ดีจนไม่รู้จะ แนะนำไรท่านแล้วละ

เลือกเอาที่ชอบละกัน งบหนักงี้ไม่ต้องคิดมากแล้ว

Comment

Originally posted by -=][Lord_Boy][=- View Post
      ที่ท่านแนะนำไว้ ดีจนไม่รู้จะ แนะนำไรท่านแล้วละ

เลือกเอาที่ชอบละกัน งบหนักงี้ไม่ต้องคิดมากแล้ว
      ซะงั้น

แล้วตัวไหนมันน่าเล่นอ่าครับ ผมกะลัง ลังเลๆ

Comment

nVidia SLI Edition 2GB 1066MHz (1GBx2) 5-5-5-15 [2,690 busitek]
        อันนี้น่าเล่นครับ ราคาก็ไม่แพงเกิน

แต่ถ้าสนใจ ซิ้งก็ ไปเลือก ตัวที่1 กับ 3

แต่ผมว่า ตัวที่2 ก็ok มากแล้ว

Comment

ต้องดูครับ ว่าจะเอาไปเล่นกับ CPU อะไร

พวก INTEL775 หรือ AM2 ชิพ D9 วิ้งดีครับ
          ถ้าเป็น AM2+ อย่าง ฟีนอม ลองชพ โพมอส ครับ

แรมแต่ละตัวที่บอก ใส่ชิพมาไม่เหมือนกันนะครับ เลือกให้เข้ากับระบบตัวเองครับ

ถ้าไม่ OC อะไรถูกๆก็ได้ทั้งนั้นครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ต้องดูครับ ว่าจะเอาไปเล่นกับ CPU อะไร

พวก INTEL775 หรือ AM2 ชิพ D9 วิ้งดีครับ
            ถ้าเป็น AM2+ อย่าง ฟีนอม ลองชพ โพมอส ครับ

แรมแต่ละตัวที่บอก ใส่ชิพมาไม่เหมือนกันนะครับ เลือกให้เข้ากับระบบตัวเองครับ

ถ้าไม่ OC อะไรถูกๆก็ได้ทั้งนั้นครับ
            ใช้กับ

DFI LP DK P35 + E8200 45n ครับพี่วิกร

ก็คงเอาไว้เผื่อ OC ด้วยแหละครับ แต่ใช้งานจริงคง OC ไม่มากครับ

Comment

D9ไปเยย

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                ใช้กับ

DFI LP DK P35 + E8200 45n ครับพี่วิกร

ก็คงเอาไว้เผื่อ OC ด้วยแหละครับ แต่ใช้งานจริงคง OC ไม่มากครับ
                งั้นเอา เรือใบ xms2 ละกันจุ๊กกรู้

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  งั้นเอา เรือใบ xms2 ละกันจุ๊กกรู้

Comment

Originally posted by wikorn View Post

AMD นี่ชิพ โพมอส ดีกว่า ชิป D9หรือครับท่านวิกร คือผมก็กำลังจะหาแรมใช้อยู่เหมือนกัน ตอนนี้เริ่มมองๆ Crucial ซิ้งเหลืองbus1066แล้วล่ะ แต่ถ้าชิปโพมอสดีกว่าD9สำหรับamd จะได้หันมาเล่นโพมอส บ้าง แล้วมันดีกว่ากันยังไงหรือครับ

Comment

ตกลงเล่นตัวไหนดีค้าบบบบบ พ่อแม่พี่น้องงงงงงงงงงงงง

Comment

G.SKILL 2PI TT 2GB/1066 PC8500 CL5-5-5-15 [3,200 tkcom]

ชอบตัวที่ 2 แต่รักตัวที่ 1 อะครับ

Comment

คิดว่าชิพคงเหมือนๆกันคับ เพราะตัว ocz ถ้า product ทำก่อนปี 2008 จะเป็น d9gmh ตอนนี้ไม่น่าจะใช้ d9mgh แล้วละ คงจะเป็น elpida ไม่ก็ promos อะคับ เล่นตัวไหนก็ได้คับ

Comment

อยากรู้จังว่าจัว G.Skill จะใช้ชิปอะไร

หารีวิวไมได้เลยครับ

Comment

มีบอร์ดตัวไหนมั่งครับ ที่ใส่แรม บัส 1000 ได้มั่ง

Comment

Working...
                              X