Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเซียนบิทหน่อย ฮาร์ดดิกส์เจ๊งกันเมื่อไหร่ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเซียนบิทหน่อย ฮาร์ดดิกส์เจ๊งกันเมื่อไหร่ ?

เพิ่งมาเป็นชาวบิทกะเขาได้สองสามเดือน ตั้งแต่เครื่องและเน็ตมันถูกลงพอรับได้ สงสัยว่าฮาร์ดดิกส์มันเจ๊งกันเมื่อไหร่ มันหมุนไฟติดทั้งวันทั้งคืน ห้องก็ไม่ได้เปิดแอร์ครับ

มีสถิติบ้างไห๊มครับ จะได้เตรียมใจไว้ เคยใช้ดิกส์เสียคามือก็อายุ 7 ปี แต่ไม่ได้เปิดใช้งานตลอดแบบนี้

ผมใช้ Notebook hp โหลดบิต ก็ไม่เห็นมันจะพังไปไงเลย เล่นได้ปีแล้ว แต่ต้องระวังเรื่องความร้อนอะครับ เลยเอา coolpad มาใช้แล้วเจาะพัดลมอัดไป (เปิดวันละประมาน 18 ชม)

Comment

เอาพัดลมตั้งโต๊ะ เป่าจ่อๆ นะ เย็นได้ใจ

Comment

หลายปีครับ ถ้าเคลื่อนย้ายบ่อย กระเทือนบ่อย ก็พังเร็วหน่อย

Comment

ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยใช้ HDD เจ๊งซักทีครับ

แต่เคยเจอแบบเจ๊งก่อนใ้ช้นะ (เคลมไปแล้ว)

Comment

ผมเปิดตลอด 24 ชม. เป็นเวลาปีกว่าๆ แล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไร
            คนอื่นที่เล่นบิทด้วยกัน ก็ไม่มีใครเคยบ่นว่าฮาร์ดดิสก์พังเลยครับ

หล่นเท่านั้น ที่จะทำให้มันพัง เคยทำหล่นไปทีนึง ภายนอกไม่มีร่องรอยใดๆ แต่มันเปิดไม่ติด
            เลยตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จไปเคลม

Comment

ตัวเก่า 8 ปียังไม่เคยพังเลยคับ 40G เปิด 15ชม+ เกือบทุกวัน

Comment

ผมใช้ 80 GB มา เกือบ 3 ปี เปิดตลอด 24 ชม. ไม่เห็นเป็นไร ตอนนี้ก็ยังไม่เสียนะครับ(อยู่้ครื่องน้อง)ส่วนผมเองตอนนี้ ใช้ 1 TB แล้วครับ

Comment

โหลดบิตมา 2 ปี เปิดตลอด 24 ชั่วโมง มีปิดบ้างตอนไฟดับหรือไปธุระที่อื่นแล้วตอนเย็นจะไม่ได้กลับบ้านถึงจะปิดไว้ ก็ยังใช้ดีไม่มีปัญหาอะไร มีแต่ PSU พังอย่างเดียว อิ อิ

Comment

เคยมีแต่ไฟดับ แล้วเหมือนเข็มอ่านมันตกง่ะ เหอ ๆ ๆ กู่ ไม่ กลับ เลย

Comment

Originally posted by kiratinut View Post
                      เคยมีแต่ไฟดับ แล้วเหมือนเข็มอ่านมันตกง่ะ เหอ ๆ ๆ กู่ ไม่ กลับ เลย
                      เครื่องของเพื่อนเป็นบ่อยครับไฟดับเสียเลยไม่รู้เป็นไง ของเราไม่ยักกะเสีย แต่ผมเน้นพัดลมอะ มันมีที่ต่อพัดลมช่องไหนใส่มันหมด อิอิ จะว่าใช้โหลดบิตมา 2 ปีแล้วยังไม่เสียนะ

Comment

ของผมพังเมื่อกี้นี้เลย -*-

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                          ของผมพังเมื่อกี้นี้เลย -*-
                          5555+

ส่วนตัวแล้ว ฮาร์ดดิสก์ในความดูแลของผมจะพังแบบไม่มีเหตุผลอ่ะครับ แล้วแต่ดวงล้วน ๆ ไอตัวที่โหลดหนักก็ไม่พังซะทีนะ

Comment

ไม่รู้จะตอบยังไง จะ3ปีแล้ว เปิด24ช.ม. เกือบทุกวัน (เดือนนึงปิดได้ วัน-2วันเองมั้ง)
                            มันก็ยังไม่พัง
                            ทั้งซีเกท และ WD

Comment

ผมใช้ HDD segate 80GB ide มา 4ปีแล้วยังใช้ได้ดีอยู่เลย

Comment

Working...
                              X