Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Fujitsu LifeBook U9200 ปะทะ BenQ Joybook S32B-LM06

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Fujitsu LifeBook U9200 ปะทะ BenQ Joybook S32B-LM06

ระหว่าง Fujitsu LifeBook U9200 ปะทะ BenQ Joybook S32B-LM06
    ระหว่าง 2 ตัวนี้ ควรจะเลือกตัวไหนดีค่ะ

1./ Fujitsu LifeBook U9200
    CPU : Intel Core 2 Duo T5250 (1.5 GHz, L2 2 MB)
    การ์ดจอ : Intel GMA X3100
    หน่วยความจำ : 1 GB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 160 G 5400 RPM
    จอภาพ : 12.1 inch WXGA (1280x800)
    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    น้ำหนัก : 1.8
    ประกัน : 3 Y. (Inter.)
    Wireless : Yes Bluetooth : Yes
    Express Card : Yes
    Web Camera : 1.3 Mpixel
    USB : 3
    แบตเตอรี่ : Li-ion
    เครื่องอ่านการ์ด : no
    *การใช้งานและบริการหลังการขายของศูนย์บริการ รุ่นนี้เป็นอย่างไรบ้างค่ะ
    แล้วจอ 12.1 หากใช้ word,excel ตัวอักษณจะเล็กไปหนือเปล่า อ่านยากมั๊ยค่ะ

2. / BenQ Joybook S32B-LM06
    CPU : Intel Core 2 Duo T7250 (2.0 GHz, L2 2 MB)
    การ์ดจอ : Intel GMA X3100
    หน่วยความจำ : 1 GB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 120 G 5400 RPM
    จอภาพ : 13.3 inch WXGA (1280x768)
    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    น้ำหนัก : 2.1
    ประกัน : 1 Y.
    Wireless : Yes Bluetooth : Yes
    Express Card : Yes Web Camera : 1.3 MPixel
    USB : 4 แบตเตอรี่ : Li-ion
    เครื่องอ่านการ์ด : 5 in 1

*การใช้งานและบริการหลังการขายของศูนย์บริการ รุ่นนี้เป็นอย่างไรบ้างค่ะ

****** มี brand อื่นแนะนำ ที่ spec ใก้ลเคียงกับ BenQ Joybook S32B-LM06 ตัวนี้หรือไม่ค่ะ ในงบ 30,000.-******
    **brand ที่ติดตลาดของ notebook นี่ 5 อันดับแรก brand อะไรค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เลือก BenQ ครับพี่น้อง

Fujitsu ราคามันแพงครับ แต่ถ้าเรื่องบริการขอ Fujitsu ดีมากเลลยครับ

Comment

เคยตัดสินใจมาล้วเรื่องนี้ ตกลงเลือก benq ครับ พร์อตต่างๆ เยอะกว่า แบ๊ตอยู่ได้ 3ชม+ จอใหญ่กว่าหน่อยแต่น้ำหนักไม่หนีกันมาก จุดที่รับไม่ได้ของ u9200 คือ ตำแหน่งของ USB ไม่ได้อยู่ด้านขวา (ไม่ชอบเป็นการส่งนตัว เพราะไม่ถนัดซ้ายครับ) อิอิ ช่องระบายลมก็ อยู่ด้านข้าง พี่เบนอยู่หลัง ไปจับดูเอาครับว่าถนัดอันไหน

Comment

รอ งาน คอม ครับ อีก 12 วัน
        มหกรรมหักหลังลูกค้าโน้ตบุคที่ซื้อก่อนงาน

Comment

^^

Comment

Working...
          X