overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: notebook ยี่ห้อเหล่านี้มีข้อเสียใดบ้าง เช่น asus acer

OverclockZone Member Bank012's Avatar

Default notebook ยี่ห้อเหล่านี้มีข้อเสียใดบ้าง เช่น asus acer

notebook ยี่ห้อเหล่านี้มีข้อเสียใดบ้าง เช่น asus acer hp และ toshiba มีข้อเสียและข้อดี ยังไง ครับ

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

Default de

ดีหมดเลย อิอิ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ดีหมดแหละ ยกเว้น HP & COMPAQ ซึ่งไม่ชอบตรง Driver อย่างเดียว และอีกอย่างบางรุ่น เวลาที่เราเสียบหูฟังมันไม่ยอมตัวครับพี่น้อง

OverclockZone Member saksith's Avatar

acer สวยเกินไปทำใจไม่ได้ที่จะทำให้คนควักกระเป๋า
    Asus ศูนย์อยู่ไกลจากบ้านทำให้ต้องนั่งรถไปหา อิอิ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เสียเงินซื้อ
    ที่เหลือก็อาศัยการเคลม กับ การแก้ไข ของ User เอง

OverclockZone Member supawats's Avatar

Acer 4520G ที่วางมือด้านซ้ายร้อนเวลาทำงาน หรือเล่นเกมส์ คีย์บอร์ดสีขาว เปื้อนง่าย หนักกว่ายี่ห้ออื่นๆ (เท่าที่สัมผัสมา)

OverclockZone Member YETTAMON3's Avatar

ที่ลองดูมา หลายญยี่ห้อ ห่วยสุดน่าจะ HP & COMPAQ ก็เรื่อง Driver นี่ละครับ
    lenovo ไม่มีปัญหาอะไร แต่ประกันแพงไปหน่อย ของผมเข้า 0 IBM เลยแพง
    toshiba เล่น vista ร้อนมาก M100 เครื่องเพื่อน ได้ยินมันบ่นหลายครั้งละ
    หลังๆ เขาก็จะเริ่มแก้ไปหาของแต่ละเจ้าแล้วละครับ ผมว่า

OverclockZone Member AVeiro's Avatar

asus ดีครับ ศูนย์ก็ดี การ์ดจอก็ดี เพราะเป็นผู้ผลิตเอง
    acer ราคาถูกครับ แต่ได้สเปคแรง
    toshiba ราคาค่อนข้างสูงครับ แต่ทนมาก

OverclockZone Member aunji's Avatar

asus ลำโพงไม่ดี

OverclockZone Member

ยืนยันอีกคนว่า asus ลำโพงเบา แต่ประกัน ดี เพราะให้ถึง 2 ปี

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ผมว่าasus ลำโพงไม่เบานะ (ว่าแต่ใช้รุ่นอะไรอะคับ ผมใช้ F8SG)
    ดังพอๆกะhp เลย เคยใช้อยู่อะ
    แต่ถ้าเป็นคุณภาพเสียงก็อีกเรื่องครับ -_-

OverclockZone Member sandy207's Avatar

acer บางครั้งมันก็หลอกเราลึก ๆ ได้เหมือนกันครับ

ของผมซื้อมา เป็นการ์ดจอ 8600GT แต่ vram เป็น DDR2 ครับ (ยี่ห้ออื่น DDR3 หมด)

ส่วนอื่นไม่มีอะไรจะพูด

อ้อพี่ของเพื่อนผม เขาใช้ toshiba สงสัยไปโดนที่มีปัญหาพอดี เคลมนาน ศูนย์เคลมน้อยครับ
    มีปัญหานิดนึง ส่งเคลม ล่อไปสองเดือนกว่าจะได้กลับ

toshiba นำสิ่งที่ดีสู่ชีวิตครับ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

แอบมาอ่านด้วยคนครับ

OverclockZone Member scodex's Avatar

Asus ของผมลำโพงเบา (ไม่กล้าเปิดดังเอง กลัวแตก) จะดูหนังที หาหูฟังมาต่อครับ

OverclockZone Member cilencer007's Avatar

Acer รูปทรงไม่สวยเลยคับ มุมมันเป็นโค้งๆกลมๆ แป้นพิมพ์สีขาว ไม่คลาสสิค เปื้อนง่าย
    ถ้าเป็นรูปทรงรุ่นเก่าผมจะชอบมากเลยคับ (เช่นรูปทรงของ Aspire3684)

OverclockZone Member

Asus เครื่องผมเอง ลำโพงเสียงเบา เสียงไม่ค่อยจาดี ลำโพงแตกง่าย
    Compaq ปัญหาเรื่อง Driver ลำโพงเสียงดัง เสียงดี การันตีโดน Altec Lansing 5555
    ส่วน Toshiba ไม่รู้ รู้แต่รุ่นเก่า เป็นลำโพงของ JBL ไม่ดีก็ไม่รู้จาว่าไง แต่รุ่นใหม่ไม่รู้ครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัว ผิดพลาดขออภัย ^^

OverclockZone Member widya's Avatar

Acer 6920g ก้อสวยน่ะ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

asus ที่ผมใช้ ลำโพงเสียงดังดีครับ ไม่ต้องเปิดสุดก็ดังแล้วอะ
    แต่คุณภาพเสียงไม่ค่อยดีนัก

OverclockZone Member supawats's Avatar

(ข้อเสีย มั่ง) ...ผมต่อ "กีตาร์ไฟฟ้า" ให้ออกลำโพงของ Acer 4520G (XP) ไม่ได้ครับ (ทั้งๆที่ต่อ ยี่ห้ออื่นออก) เห็นกระทู้เก่าๆ เขาบอกว่า ต้องใช้โปรแกรมช่วย หรือไปลง Vista ^__^ ....... แต่ก็มิได้นำพา...

Talking

Quote Originally Posted by supawats View Post
    (ข้อเสีย มั่ง) ...ผมต่อ "กีตาร์ไฟฟ้า" ให้ออกลำโพงของ Acer 4520G (XP) ไม่ได้ครับ (ทั้งๆที่ต่อ ยี่ห้ออื่นออก) เห็นกระทู้เก่าๆ เขาบอกว่า ต้องใช้โปรแกรมช่วย หรือไปลง Vista ^__^ ....... แต่ก็มิได้นำพา...
    เอากีต้าร์ไฟฟ้ามาเล่นกะลำโพง notebook เรยเร้อะ เหอๆ

Bookmarks

Bookmarks