Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>>> CLUB LENOVO Y400 & Y500 <<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by golftas View Post
    แล้ว win8 64 บิทนี้ ใช้ยากใหม่ครับ แล้วลองรับเกมไหมอะครับ
    ไม่ยากที่จะเรียนรู้ครับ ไม่ต่างจาก win7เท่าไร แค่มีหหน้าต่าง start screen แต่ก้อยังสามารถใช้ desktop ได้ ถ้ายังอยาก ให้มี แถบ เมนู start ก้อสามารถลงเพิ่มได้ ผมยังติดใจเลย แถมยังลงได้รเวอร์ได้ทุกตัว เกมส์ทุกเกมที่ผมเล่นก้อไม่เหนมีปันหาอะไร bf3 acc3 farcry3 pes13 rag dota ก้อเล่นได้หมด อีกอย่างเนื้อที่วินโดวที่ลงในdrive c ใช้น้อยกว่า win7 อีก win7 ลงไปจะใช้ประมาน35จิ๊ก แต่วิน8 ใช้แค่ 25จิ๊กเอง ลองดูครับแล้วจะติดใจ^^

Comment

ขอสอบถามครับ ซื้อ Y400 กันที่ร้านไหน ได้ส่วนลด ของแถมอะไรกันบ้างครับ ตอนซื้อทดสอบเครื่องกันเยอะไหมครับ (จะได้เจาะจงซื้อได้ถูกร้านไม่ต้องเดินเลือกเองครับ >..<" )

Comment

Originally posted by goutz View Post
        ขอสอบถามครับ ซื้อ Y400 กันที่ร้านไหน ได้ส่วนลด ของแถมอะไรกันบ้างครับ ตอนซื้อทดสอบเครื่องกันเยอะไหมครับ (จะได้เจาะจงซื้อได้ถูกร้านไม่ต้องเดินเลือกเองครับ >..<" )
        ผมซื้อBanana IT แต่เลือกสาขาที่พนักงานคุยง่ายไม่กวนส้นตรีน ของแถมที่ได้เหมือนกับไม่ได้แถมเพราะอุปกรณ์แต่ละอย่างที่แถมมา คุณภาพต่ำ เลือกร้านที่พนักงานserviceดีๆไม่กวนใจเราดีกว่า แล้วที่สำคัญตรวจสอบเรื่องงานประกอบและอื่นจนแน่ใจว่าปกติจึงค่อยหิ้วกลับบ้าน ตอนเบิกเครื่องเน้นไปเลยว่าขอกล่องที่ยังไม่โดนแกะซีล มาแกะให้เราดูต่อหน้าเลย ซีลที่ว่านี้เป็นสติ๊คเกอร์LENOVOติดที่ฝากล่องกันการเปิด

ถ้าเช็คแล้วทุกอย่างOK ค่อยจ่ายเงินหรือรูดบัตร อย่าใจร้อนให้เงินหรือบัตรไปก่อนเพราะเราจะเป็นรองทันที ถ้าพนักงานบอกให้จ่ายเงินก่อนจึงค่อยเบิกเครื่องได้ ให้คุยกับหัวหน้าสาขาเลย ถ้ามันยังไม่ยอม ไปหาร้านหรือสาขาอื่นครับ

Comment

Originally posted by hidetuyen View Post
          ผมซื้อBanana IT แต่เลือกสาขาที่พนักงานคุยง่ายไม่กวนส้นตรีน ของแถมที่ได้เหมือนกับไม่ได้แถมเพราะอุปกรณ์แต่ละอย่างที่แถมมา คุณภาพต่ำ เลือกร้านที่พนักงานserviceดีๆไม่กวนใจเราดีกว่า แล้วที่สำคัญตรวจสอบเรื่องงานประกอบและอื่นจนแน่ใจว่าปกติจึงค่อยหิ้วกลับบ้าน ตอนเบิกเครื่องเน้นไปเลยว่าขอกล่องที่ยังไม่โดนแกะซีล มาแกะให้เราดูต่อหน้าเลย ซีลที่ว่านี้เป็นสติ๊คเกอร์LENOVOติดที่ฝากล่องกันการเปิด

ถ้าเช็คแล้วทุกอย่างOK ค่อยจ่ายเงินหรือรูดบัตร อย่าใจร้อนให้เงินหรือบัตรไปก่อนเพราะเราจะเป็นรองทันที ถ้าพนักงานบอกให้จ่ายเงินก่อนจึงค่อยเบิกเครื่องได้ ให้คุยกับหัวหน้าสาขาเลย ถ้ามันยังไม่ยอม ไปหาร้านหรือสาขาอื่นครับ
          อยากทราบว่าเชคเครื่องยังไงครับมันไม่มีวินโดวสมาให้ หรือแค่ดูข้างนอกและพิกเซลหน้าจอ

Comment

Originally posted by l3one View Post
            อยากทราบว่าเชคเครื่องยังไงครับมันไม่มีวินโดวสมาให้ หรือแค่ดูข้างนอกและพิกเซลหน้าจอ
            เข้าไบออส ตรวจสอบว่าตรงกับข้างกล่องไหม
            หน้าไบออสจะเป็นสีฟ้า ก็ส่องเลยครับว่ามีDEADไหม?
            จับๆกดๆ เขย่าๆดูว่ามีอะไรผิดปกติไหม?
            ลองรูดคีย์บรอด สำรวจว่ามีปุ่มไหนยุบหรือคืนตัวผิดปกติไหม?
            สุดท้ายคุยกับคนขายคนนั้นจำหน้าตาไว้แล้วย้ำไว้ว่า ถ้ามีปัญหา7วันเปลี่ยนสินค้าให้เลยไหม? ถ้าไม่แน่ใจ ให้มันเขียนหลังใบเสร็จอีกทีก็ได้ว่าใครรับเรื่อง

เราคนซื้อเรื่องเยอะหน่อยเพราะของไม่ใช่บาท สองบาท

Comment

เนียนแท้น้อ....

Comment

รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ
                พอดีผมตั้งใจไว้สักพักใหญ่แล้วว่าจะซื้อรุ่น Y400 น่ะครับ

ผมมีเรื่องสงสัยอยากถามว่า
                - รุ่นนี้สามารถใช้ทำงานประเภท CAD,3D (Solidworks) ได้ดีมั้ยครับ (อยากได้แบบดีพอสมควรอะครับ ผมไม่เน้นเล่นเกมส์อยู่แล้วฮะ)
                - รุ่นนี้สามารถต่อกับจอ LED ต่างหากได้มั้ยครับ (พอดีไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องนี้น่ะฮะ)

- รุ่นนี้สามารถลง win7 64bit ได้มั้ยครับ หรือถ้าลงได้นี่ต้องหา driver อะไรลงเพิ่มปะฮะ (เห็นว่าออกแบบมาเพื่อ windows8 โดยเฉพาะรึเปล่า??)
                - หรือไม่ทราบว่ามีรุ่นไหนแนะนำสำหรับทำงาน 3D โดยเฉพาะมั้ยครับ (อยากได้ LENOVO น่ะฮะ) ,, ผมมีงบ ไม่เกิน 29000 +-ได้นิดหน่อยอะครับ ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

ขอบคุนมากฮะ ๆ
                Last edited by xcodia; 20 Feb 2013, 23:41:29.

Comment

Originally posted by Jiban000 View Post
                  เนียนแท้น้อ....

เจอกันซักเกมส์มั้ยครับ ^^ การ์ตูนน่าอ่านจัง
                  ปล.สติิกเกอร์ด้านช้ายล่าง ผมลอกออกละครับ ระวังนานๆไปสักปี แล้วมาลอก สีมันจะเพี้ยนนะครับ เครื่องเก่าๆผมสีสดเลยเฉพาะตรงนั้น ช่วยระบบระบายความร้อนด้วยครับ

Comment

Originally posted by xcodia View Post
                    รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ
                    พอดีผมตั้งใจไว้สักพักใหญ่แล้วว่าจะซื้อรุ่น Y400 น่ะครับ

ผมมีเรื่องสงสัยอยากถามว่า
                    - รุ่นนี้สามารถใช้ทำงานประเภท CAD,3D (Solidworks) ได้ดีมั้ยครับ (อยากได้แบบดีพอสมควรอะครับ ผมไม่เน้นเล่นเกมส์อยู่แล้วฮะ)
                    - รุ่นนี้สามารถต่อกับจอ LED ต่างหากได้มั้ยครับ (พอดีไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องนี้น่ะฮะ)

- รุ่นนี้สามารถลง win7 64bit ได้มั้ยครับ (เห็นว่าออกแบบมาเพื่อ windows8 รึเปล่า??)
                    - หรือไม่ทราบว่ามีรุ่นไหนแนะนำสำหรับทำงาน 3D โดยเฉพาะมั้ยครับ (อยากได้ LENOVO น่ะฮะ) ,, ผมมีงบ ไม่เกิน 29000 +-ได้นิดหน่อยอะครับ ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ
                    1. รองรับได้แน่นอนครับ i7ตัวนี้เอาอยู่ แต่ถ้าเน้นการ์ดจอกับการทำงาน อาจะพอฟัดพอเหวี่ยงได้อยู่ครับ ถ้าไม่นับ ตระกูล quadro ของpc
                    2.สามารถต่อ จอนอกได้ครับผม คอนเฟิร์ม ผมต่อมาดูหนังประจำ Full Hd อิอิ
                    3. สามารถลง win7 64bit ได้แน่นอนครับ แต่ไดรเวอร์บางตัวอาจลงได้ไม่ครบครับ ประมาณ2ตัว แต่ไดรเวอร์หลักลงได้หมด ลงไม่ครบก้อเป็น energy management ถ้าจำไม่ผิด ก่อนหน้าผมก้อลง win7 64bit แต่ตอนนี้ win 8 64bit ติดใจครับ ผมว่าดีกว่า อีกนะ อิอิ
                    4.ถ้าชอบงบเท่านี้แนะนำเลยครับ y400 ไม่ผิดหวัง อาจอยากแรงก้อจัด bay vga มา sli ทีหลังได้ด้วยครับ อิอิ จะมีอีกตัวก้อของ msi ge60k i5 gtx660m 28900 แต่ y400 ก้อแรงเทียบเท่า gtx660m ได้ครับ (ลากocนิดหน่อย หน้าแรกมีวิธีครับ^^) หรือ อยากแรงมากกว่า gtx670m-gtx675m ก้อจัด bay vga มา sli สักตัวครับ

Comment

ผมกำลังสงสัย ว่า ฝาหลังจะเบิกที่ไหนได้บ้างราคาเท่าไหร่เนิย จะเก็บไว้เผื่อตัวที่ใช้อยู่ฟันหักหมดแล้ว 555+

VGA BAYผมดูราคามา ประมาณ2XX US แต่เคยตีเป็นเงินไทย ประมาณ 7,200-7,800 แรงเอาเรื่องเหมือนกันถ้าเทียบกับDESKTOP แต่ LAPTOPด้วยกันราคา โอเคไม่น่าเกลียดมาก

ใช้รุ่นนี้แนะนำ เก็บ 3 ตัวเลย DRIVE,HDD BAY,VGA BAY เพราะมันจะยืดหยุ่นมาก

Comment

Originally posted by hidetuyen View Post
                        ผมกำลังสงสัย ว่า ฝาหลังจะเบิกที่ไหนได้บ้างราคาเท่าไหร่เนิย จะเก็บไว้เผื่อตัวที่ใช้อยู่ฟันหักหมดแล้ว 555+

VGA BAYผมดูราคามา ประมาณ2XX US แต่เคยตีเป็นเงินไทย ประมาณ 7,200-7,800 แรงเอาเรื่องเหมือนกันถ้าเทียบกับDESKTOP แต่ LAPTOPด้วยกันราคา โอเคไม่น่าเกลียดมาก

ใช้รุ่นนี้แนะนำ เก็บ 3 ตัวเลย DRIVE,HDD BAY,VGA BAY เพราะมันจะยืดหยุ่นมาก
                        บลูเรย์อีกสักตัว อิอิ ท่านตู้เยนพอจะทราบไหม ว่า vga มีขายหน้าร้านรึยัง เหนแว่วๆบางท่านบอก มีขายแล้วที่ร้านกล้วย
                        แล้วก้อโบชัว Lenovo เดือนนี้ มันมี bay vga ขายแล้ว แต่ตัวนี้ for y500 bay5899 adapter2599 ไม่รู้ว่า bay มันแถมadater170wมาด้วยไหม
                        Last edited by Cawaty; 20 Feb 2013, 23:58:44.

Comment

โอ้วว ขอบคุนมากเลยครับคุน Cawaty
                          สรุปแล้วในอนาคตผมก้คงได้อยุ่ชมรมนี้แล้วละฮะ 555

ว่าแต่ขอถามอีกนิดนะฮะว่า ถ้าเกิดผมซื้อมาแล้ว
                          - ผมลงwin7 64-bit นี่ก้คือลงไปตามปกติเลย แล้วก้เข้าใช้งานได้เลยใช่มั้ยฮะ (ไม่ต้องไปหาอะไรเพิ่ม หรือsetอะไรเพิ่มอีกแล้วใช่มั้ยครับ)
                          - หรือว่าถ้าเกิดผมลง win7 ไปแล้วเกิดอยากเปลี่ยนเป็นลง win8 ก็คือไม่ต้องไปหาอะไรเพิ่ม หรือsetอะไรเพิ่มอีกแล้วใช่มั้ยครับ (กลัวว่ามันจะมีอะไรงงๆรึเปล่า เปลี่ยนไปๆมาๆ)
                          - ตอนนี้ลังเลมากครับว่าจะรอซื้อที่งาน commart ดีมั้ย อีกราวเดือนกว่า พอดีต้องรีบใช้งานพอสมควร ยังไงมีผู้รู้พอมีประสบการณ์การซื้อที่งาน Commart มั้ยครับ ว่ามันมีอะไรดีกว่าตอนนี้มั้ย (หรือแค่ลดราคา ว่าแต่ลดเท่าไหร่ยังไม่รุ้เลย)

ขอบคุนมากๆอีกครั้งครับ

Comment

Originally posted by xcodia View Post
                            โอ้วว ขอบคุนมากเลยครับคุน Cawaty
                            สรุปแล้วในอนาคตผมก้คงได้อยุ่ชมรมนี้แล้วละฮะ 555

ว่าแต่ขอถามอีกนิดนะฮะว่า ถ้าเกิดผมซื้อมาแล้ว
                            - ผมลงwin7 64-bit นี่ก้คือลงไปตามปกติเลย แล้วก้เข้าใช้งานได้เลยใช่มั้ยฮะ (ไม่ต้องไปหาอะไรเพิ่ม หรือsetอะไรเพิ่มอีกแล้วใช่มั้ยครับ)
                            - หรือว่าถ้าเกิดผมลง win7 ไปแล้วเกิดอยากเปลี่ยนเป็นลง win8 ก็คือไม่ต้องไปหาอะไรเพิ่ม หรือsetอะไรเพิ่มอีกแล้วใช่มั้ยครับ (กลัวว่ามันจะมีอะไรงงๆรึเปล่า เปลี่ยนไปๆมาๆ)
                            - ตอนนี้ลังเลมากครับว่าจะรอซื้อที่งาน commart ดีมั้ย อีกราวเดือนกว่า พอดีต้องรีบใช้งานพอสมควร ยังไงมีผู้รู้พอมีประสบการณ์การซื้อที่งาน Commart มั้ยครับ ว่ามันมีอะไรดีกว่าตอนนี้มั้ย (หรือแค่ลดราคา ว่าแต่ลดเท่าไหร่ยังไม่รุ้เลย)

ขอบคุนมากๆอีกครั้งครับ
                            ได้เลยครับ แต่ต้องลงไดร์เวอหลังจากนั้นด้วยหน่อยด้วยครับ เพื่อความสมบูรณ์ ทั้ง 7 หรือ 8
                            ส่วนถ้าลง win8 แผ่น ไดเวอร์ที่ให้มาก้อเพียงพอแล้วครับ ครบ มีแต่ถ้าอยากอัพเดดไดวร์เวอเฉยๆ
                            ส่วนจะรอซื้อในงามคอมมาร์ทหรือไม่นั้น ผมว่าถ้ารีบไม่ต้องรอครับ เพราะในงาน มันไม่มีตัวเลือกหรือร้านให้เลือกครับ บูทที่ตั้งก้อไม่รุ้มาจากร้านไหน เวลามีปัญหาตามยากหน่อยครับหลายเคสแบ้วเกิดเหตุการแบบนี้บ่อย หรืออาจได้เครื่องที่ไม่ดีก้อได้ครับ เพราะได้เลือกร้านหรือเครื่องน้อยมีจำกัด ดีกว่าก้อของแถม สู้ไปหาร้านในห้างเองดีกว่าครับตัวเลือกเยอะ ปัญหาน้อยครับ ^^

Comment

ok ครับตอนนี้กระจ่างหลายเรื่องแล้วครับ คงได้ถอยเร็วๆนี้

ว่าแต่ถ้าซื้อนี่ร้านไหนน่าสนใจมั่งหรอครับ พอจะทราบมั้ยฮะๆ

Comment

ok ครับตอนนี้กระจ่างหลายเรื่องแล้วครับ คงได้ถอยเร็วๆนี้

ว่าแต่ถ้าซื้อนี่ร้านไหนน่าสนใจมั่งหรอครับ พอจะทราบมั้ยฮะๆ
                                ร้านใหญ่ๆก้อได้ครับ jib bananaIT advice ตามใจชอบ การบริการถูกใจร้านไหนจัดไปครับ เปรียบเทียบราคาก่อนครับ ของแถมคงเหมือนกันๆ

Comment

Working...
                                X