overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: แปลให้หน่อยครับแล้วแต่ละอันมันทำไรได้มั้งคับ

OverclockZone Member Wining's Avatar

Unhappy แปลให้หน่อยครับแล้วแต่ละอันมันทำไรได้มั้งคับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ดูจาก BIOS น่าจะเป็นบอร์ด Asus
    แล้วรุ่นอะไร นั้นนะ ในคู่มือมีบอกไม่ใช่หรือ

OverclockZone Member Wining's Avatar

จำรุ่นไม่ได้อ่ะคับ
    แล้วแต่ละอันมันทำไรได้มั้งอ่ะคับ
    แปลให้หน่อยสิคับ

OverclockZone Member Obryon's Avatar

น้องแมพครับ ชื่นชมในความพยายามครับ สมัครเมมใหม่มาอีกละ
    แต่ดูแล้วคราวนี้ พยายามแก้ไขจุดบกพร่องเก่าๆของตัวเองได้ดีครับ
    คนเราเคยผิดพลาด พยายามแก้ไข ก็ควรได้รับโอกาส ใช่ไม๊ครับ

เอาหล่ะ ขอความจริงก่อน เครื่องนี้ของคุณพ่อ หรือคุณอาครับ ถ้าต้องเอาไว้ใช้งาน QX9770 แพงนะครับ ไม่ควรเอามาหัดโอเวอร์คล๊อคเล่นเป็นอย่างยิ่ง
    แต่ถ้าคุณพ่อซื้อมาให้เล่นเกมส์ แล้วให้ทำอะไรกับมันก็ได้ ก็เอาครับ แต่ก็ยังแนะนำว่า ถ้าแค่จะหัด OC ใช้ E8500 ตัวเก่าก็ได้ครับ พังไปเสียดายน้อยหน่อย

เริ่มต้น กฏการเป็นน้องรักที่นี่
    1.บอกแต่ความจริงครับ เรื่องโม้ไม่เวอร์คครับ ที่นี่คนฉลาดเพียบถูกจับได้แน่ๆ (ไอ้อายุ 97 ปีนี่ก็ด้วย)
    2.การอวดรวย อวดมี ไม่เท่ห์ครับ ตายอย่างเดียว อ่อนน้อม แสดงความเห็นอย่างให้เกียรติคนอื่น
    3.พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องให้มากที่สุดครับ
    4.มีน้ำใจ รู้จักขอบคุณและขอโทษเวลาทำผิด

ถ้าทำได้คิดว่าพี่ๆจะยินดีช่วยเหลือแน่นอนครับ
    ก่อนจะช่วย อยากรู้ก่อน ใช้อะไรระบายความร้อน CPU อยู่ครับ และเป้าหมายในใจอยาก OC ไปซักเท่าไหร่ จะได้แนะนำถูก

ไม่ใช่เมพหรอกคับ
    ม่ะได้มาอวดรวยคับ
    เคืองคอมของผมเองคับ
    ใช่พัดลมคับ
    แล้วมันพังได้ด้วยหรือคับ ?
    มันเคยทำได้ที่ 4500 เมกคับ กับ 2000 เมก แรมคับ
    พอเปลี่ยนใหม่มันเหลือแค่เนี้ยเองอ่ะคับ
    ของใหม่อยากได้มากๆเลยคับ เอา 5000 6000ไปเลยคับ

OverclockZone Member Obryon's Avatar

Quote Originally Posted by Wining View Post
    ไม่ใช่เมพหรอกคับ
    ม่ะได้มาอวดรวยคับ
    เคืองคอมของผมเองคับ
    ใช่พัดลมคับ
    แล้วมันพังได้ด้วยหรือคับ ?
    มันเคยทำได้ที่ 4500 เมกคับ กับ 2000 เมก แรมคับ
    พอเปลี่ยนใหม่มันเหลือแค่เนี้ยเองอ่ะคับ
    ของใหม่อยากได้มากๆเลยคับ เอา 5000 6000ไปเลยคับ
    เอาอีกแล้ว เอาเหอะ ถ้าคิดว่าผมโง่ก็แล้วแต่น้อง

ถ้าพัดลมเดิมๆ พอแล้วครับแค่นี้ ไม่ได้มากกว่านี้หรอกครับ พังแหงๆครับ (พังเป็นแน่นอนครับ)
    อย่าเอาไปเทียบกับ E8500 ครับ นั่นมันแค่ 2 หัว ลากบัส 500 สบายๆครับ QX9770 มัน 4 หัว หนังคนละม้วนครับ On air บัส 450 ถือว่าดีแล้วครับ ฝืนกว่านี้ ไม่เกิน 2 อาทิตย์พังครับ
    บัสแรมมันขึ้นกับบัส CPU อยู่แล้วครับ
    ถ้าน้องใช้ชุดน้ำเทพๆก็น่าจะได้ซัก 4600 Mhz
    5000 ต้อง DryIce ครับ ได้แน่
    6000 ต้องฝันเอาครับน้อง เทพๆเค้าใช้ LN2 (ไนโตรเจนเหลว)ยังลากพังกันเป็น 10 ตัว โมบอร์ดตายอีกเป็นเบือ กว่าจะถึง
    ศึกษาก่อนดีไม๊ครับ ในหน้าเวปนี้ก็มีบทความให้ศึกษา

พีม่ะได้โง่คับ
    ถ้างั้นก้อม่ะเป็นไรอ่ะคับ
    ม่ะใช้ชุดนำคับ เคยทำเปียกนำมาแล้วอ่ะคับ กว่าจะแห้งวุ่นวายมากมายเลยอ่ะคับ
    แถมเปลี่ยนเพาเวอร์ซัพพลายกับ ฮารดิกใหม่ด้วยคับ
    ขอบคุนที่มาบอกคับ หาคนบอกเรืองเคื่องคอมม่ะได้เลยอ่ะ

Bookmarks

Bookmarks